โบออฟ HKS SQV ก๊อป

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Dogapong, 30 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dogapong

Dogapong New Member Member

16
    0
    0
    โบออฟ HKS SQV ก๊อป
    พอดีว่าผมเล็งๆ จะหามามาใช้อยู่ครับ ตอนนี้งบหมด T__T
    ขอสอบถามผู้มีประสบการณ์ที่ได้ทดลองใช้โบออฟ HKS SQV ก๊อปที่มีขายกันอยู่ในตลาดหน่อยครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง

1. เสียงเหมือนของแท้แค่ไหน
    2. ความทนทานเป็นอย่างไรบ้าง
    3. มีปัญหาอะไรกับการใช้บ้าง

หรือหากมีอะไรแนะนำก็บอกได้นะครับ
    รบกวนด้วยครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ดูที่ความทน แรงดัน มันเยอะ

3. Dogapong

16
    0
    0
    ใครเคยใช้โบออฟ HKS SQV ก๊อป ช่วยแชร์ประสบกาม เอ้ย ประสบการณ์หน่อยครับ

4. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ

5. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อัพไปครับอยากรู้ด้วยคน ใช้ super sound ดังไม่ประทับใจเท่าไรเลย T_T

6. Dogapong

16
    0
    0
    อัพรอพระเอก ใครผ่านมาช่วยอัพด้วยนะครับ ^^

7. bracketia

bracketia New Member Privilege

30
    0
    0
    เพื่อนสนิทผม ซื้อ รุ่นนี้ล่ะ เบิกใหม่กล่องสีขาว 3,xxx กว่า จากรัาน Th..k I,,, แถวศรีวรา ใส่มา 2 วัน ขึ้น dyno 1 j Bo auto ปรับบูสต์ไม่ขึ้น ยังไงก็ 0.7 ลองต่อตรงดันบูสต์ได้ สรุป รั่วครับ ไม่รอด ต้องถอดทิ้ง บอกให้เอาไป claim ก็ไม่ไป ก็เลยแล้วแต่เค้า

เจอมากับตัวนะ

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขออภัยนะครับ มาแจม ของที่อื่นเป็นอย่างไรไม่แน่ใจนะครับ แต่ของที่ซื้อจากผม รับประกันความพอใจ มีปัญหาโทรมาได้เลย และ ใช้ไปนานๆรั่ว มีชุดซ่อม จากที่จำหน่ายไปหลายสิบตัว ล/คพอใจนะครับ ขอบคุณครับ เคลมได้จ้ะ ถ้าติดตั้งแล้วมีปัญหาครับ:):):D

CLICKS!

[media]http://www.youtube.com/watch?v=S0skHHsw00U[/media]

Limited Edition BLACK HKS Super SQV Blow Off Valve Universal

9. Dogapong

16
    0
    0
  10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ใช้อยู่ครับ เบิกมาจาก พี่วิทย์ อู่ Troops โดยได้รับคำแนะนำจากพี่วิน

กล่องสีดำเหมือนกล่องของแท้ มีคู่มือการใช้งานครบ มีหน้าแปลนครบ มีหน้าแปลนปิดเวลาไม่ใช้ด้วยครับ 555+ สุดยอดในโลกนี้ไม่มีใครเทียบ

ใช้ดี ใช้ทน มายันปัจจุบัน แถมดูแล้ว เอาของแท้มีเทียบเหมือนเป๊ะ

ไม่รั่ว ไม่ เละ ไม่เน่าครับ หมุนได้เหมือนกัน ดังสนั่นเหมือนของแท้เลยครับ แต่เวลา ยกคันเร่งบางจังหวะเช่นถ้ายกแล้วยกเบาๆค่อยๆยก จะมีบางทีคายหน้าใบครับ โหดดีเวลาบูสต์ไม่เต็มแล้วค่อยๆผ่อนยกเนียนๆ อะครับ

แต่ถ้าบูสต์เต็ม (SR) และก็ เสียงดัง ปิ๊ด ลั่น เลยครับ

ไขเกลียวตรงตูดอะครับ

แน่นๆ มันจะดังแบบสั่นๆหน่อยไม่คายพ่ำเพื่อ อะครับ อันนี้ครั้งแรกของผมตั่งที่ร้าน Sitt turbo ครับ

หลวมนิดๆ จะยาวสักหน่อย มีแบบฟิ้วๆๆ ประมาณนี้อะครับ อันนี้ลองเอง

ถ้าหลวมมากๆ ละก็ คายแบบคายแล้วคายอีก ร้องตลอด แม้ว่าจะวิ่งติดแวคคัมก็ตามครับผม โวยวายที่สูดดดดดเลยครับ อันนี้ลองเอง

ยังไงลองมาแชร์ๆกันครับ 6 สูบเป็นไงผมไม่รู้เหมือนกันครับ

แต่พี่วิน เคยขับ R11 เหมือนผมตอนนี้ไปขับ AE100 ก็เบิกจากที่เดียวกัน เวลา มันคายเสียงก็ดังดีเหมือนกันครับ ลั้นดี ปิ๊ด ดีครับ

ยังไงลอง PM ถาม User ชื่อ White R11 ดูครับพี่เขาก็ใช้เหมือนกัน

ของผมรุ่นแรกนะครับรุ่นไม่มีครีบ ปรับตูดได้

ปล. ผลิตภัณท์จีน....... ผลิตภัณท์ระดับโลกครับ !

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2009
  11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    รูปอาจจะไม่ค่อยชัดนะครับพอดีเห็นกระทู้เมื่อเช้าเลยไปถ่ายมาให้ครับใช้มือถือถ่ายครับผม

ที่ใช้อยู่เป็นรุ่นนี้อะครับประมาณนี้ครับผม

สิ่งที่พี่ใช้แล้วเจอะชัวร์ๆ เพราะเจอะบ่อยมากๆ
    - ขับผ่านป้ายเวลาถอน คนหันทั้งป้าย ฟันธง
    - เวลาสาวๆนั่งจะบอกว่า "เสียงยังกะในเกมส์แนะ" (ไม่รู้จักเรื่องรถ)
    - เวลาเพื่อนๆผู้ชายนั่ง "เยด เสียงยังกะในโฆษณา PTT แนะ" (ไม่รู้จักเรื่องรถ)
    - บางทีมันดังจนน่ารำคาญ
    - บางทีดังแสบแก้วหูเลยเวลาเปิดกระจกขับแล้วบูสต์เต็มนะครับ
    - เป็นเอกลักษณ์ดีครับ เสียง SQV ผมมั่นใจว่าถ้าขับคู่กับ Super sound ถอนพร้อมกัน SQV ดังกลบแน่นอนครับ

โคตรรักเลยเสียงนี้ SQV ชัดเจน :D

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=HblCEQXQ8Q4[/media]

13. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ไม่ มี หอย

แต่ มาช่วย ดัน คิคิ

14. Dogapong

16
    0
    0
    ขอบคุณมากๆ ครับ อัพต่อ

15. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    อัฟ อัฟ คับ

16. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    ฟันธง ดังกลบ ซูปเปอซาวแน่นอน 5555 ผมก็ใช้ของก็อบอยู่ครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร

17. numodlove

1,408
    44
    0
    งั้นมาลองยืมใส่ใหม่อีกรอบได้ไหมเพื่อน 55555555+ แต่ละคน อธิบายชะอยากเลย:D

18. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เคยซื้อมือ 2 มาใช้อยู่ 2 ปี ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เสียงดังไม่ต่างจากของแท้

19. Dogapong

16
    0
    0
    โอ้ว พี่น้องมาช่วยกันแชร์ประสบกามเพียบเลย อบอุ่นๆ อัพต่อๆ

20. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ผมก็เปิดอีกคนที่เบิกจากคุณ DUKE_68 มา ยังไม่ได้ติดตั้งถาวร แต่ลงใส่แล้ว เรื่องรั่วไม่มี ของเนียนมั้ย เนียน อะไร ๆ ก็ครบ แต่ปัญหามันจะมีตามมา และมีมาแล้ว คือ จะมีคนเพื่อนฝูงมาเที่ยวถามอยู่ได้ ซื้อที่ไหน อะไรยังไง ซึ่งตอนแรกอยากเท่ห์คนเดียว ต้องไปบอกคนอื่นให้มาซื้อมาเหมือนเราอีก นี่แหละเซ็ง

ปล.เดี๋ยวไว้เดินท่ออินเตอร์ใหม่ลงอินเตอร์ใหม่ เสร็จแล้วจะถ่ายรูปถ่ายคลิปจริงมาลงให้นะคุณ DUKE_68 เพื่อเป็นการส่งเสริมการขายให้คุณดุ๊คด้วย แต่รับรองว่างานเนียน เสียงเหมือน คายเต็ม ๆ อิ๊ฟฟฟฟฟ คายเบา ๆ ฟู่ว ฟู่ว ฟู่ว ฟู่ว ฟู่ว กระเส่า ๆ ก็มี แหล่มครับ

แก้ไขล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2009
  21. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    รบกวนคุณ DUKE_68 Pm แจ้งราคาให้ผมหน่อยครับ สนใจค้าบ

22. DUKE_68

6,189
    129
    63

ขอบคุณมากๆเลยครับ :)

PMราคาพิเศษให้แล้วนะครับ ขอบคุณครับ ขออภัยเจ้าของกระทู้ครับ ท่านใดสนใจข้อมูลเพิ่มเติมตามกระทู้นี้ครับ ขอบคุณครับ :D:D:D

: http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=588994

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2009
  23. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    คนขายใจดี อิอิ

24. DUKE_68

6,189
    129
    63
    555+ ใจดีเฉพาะหนุ่มๆเท่านั้นแระ... เห้ย!:D:D:D หวัดดีคับอาร์ม

25. Dogapong

16
    0
    0
    ไม่มีเปงครับคุณดุ๊ก ท่านเองก็ให้ข้อมูลผมเหมือนกัน ช่วยๆ กันไปครับ อัพต่อ

26. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    ตามมาอ่านคับ แต่ผมใช้ของแท้อ่ะแต่มันปรับเสียงยังไงหว่าใครรู้บอกหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2009
  27. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ถามต่อเลยนะ อิอิ หน้าแปลนมันใส่แทน Blitz SS ได้เปล่าครับขี้เกียจไปทำหน้าแปลนใหม่ :D:D:D:D:D

28. numodlove

1,408
    44
    0
    ไม่ได้ครับ ss มันเป้นหน้าแปลนใช้น็อตยึดกะตัวโบออฟ แต่ ถ้าของ sqv มันจะเซื่อมติดกะท่อไอดีแล้วก็ ใช้แหวนๆกลมยึดกะโบออฟอีกที อธิบายไม่ถูกอะครับแต่ไม่น่าจะได้อะครับ เพราะว่าหน้าแปลน sqv มันเป้นกลมๆ :D รอท่านอื่นมาเสริมละกันครับ

29. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใช้แท้อยุ่ครับ มั่นใจกว่า

แต่ว่าของก๊อบเห็นว่าเสียงเหมือนเลย

เคยเจอบางตัวเสียงก็ไม่เหมือน

แล้วแต่เกรดด้วยมั้งครับ

30. Dogapong

16
    0
    0
    อัพต่อขอบคุณทุกๆ คนที่มาช่วยแชร์ประสบกามนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้