ชุดแต่งแบบนี้ มีคนไทยทำบ้างยังครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 6 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ผมว่ามันสวยดีนะ ไม่ทราบว่า เพื่อนๆเคยเห็นชุดแต่งแบบนี้ในไทยยังอ่าครับ ถ้าดูจากที่เมืองนอกเค้าบอก น่าจะเป็น AB Flug อ่าครับ แต่เป็นชุดแต่ง ABFLUG ของ Skyline R33 เฉพาะลิ้นหน้า แต่อันอื่นผมไม่แน่ใจ ถ้าไม่ใช่ยังไง แย้งมาเลยครับ จะได้แก้ไข เหอๆๆ:D:D

ขออนุญาตเจ้าของรูปด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุด: 6 มิถุนายน 2009
  2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ถ้าทำกับรถเรา ก็น่าจะเข้ากันดีนะ แต่คงต้องเก็บตังค์ยาวเลย เพราะถึงแม้จะดูไม่หวือหวามาก แต่เห็นโป่งและล้อแล้ว น่าจะหมดตูดครับงานนี้ 5555

3. pookpui

1,304
    6
    38
    หรือถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจ ต้องการความไม่เหมือนใครในไทย เอาแบบในรูปนี้ไปเลยครับ ชุดแต่งอาไรก็ไม่รู้ แต่บอกได้คำเดียวว่า :eek::eek:

4. pookpui

1,304
    6
    38
    ไม่มีรูปแล้วครับ เอามาให้ดูแค่ก่อนอ่า อยากได้ชุดแต่งแบบสองรูปแรก แต่ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลา เหอๆๆ จะบอกว่า ระหว่างที่ผมโพสกระทู้นี้ เกษตร นวมินทร์ กำลังเข้มข้นเลย เสียงเบิ้ลเครื่องตอนออกตัว เสียงรถออกตัว ดังมาเป็นระยะๆ โอ้วววส์

5. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    อันแรกก็อลังการดีครับแต่อันหลังผมว่ามันไปคล้าย SEVEN มากกว่า

6. tul_flip

tul_flip Member Member

51
    0
    6
    เหมือนจะเคยเห็นรที่ร้าน yatt นะว่าทำลิ้นหน้าคล้ายๆแบบนี้อะครับ ลองสอบถามที่ร้านดูครับ

7. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    ผมมีกันชนคล้ายๆแบบนี้ ข้างหน้ามีสองรู เล็กๆครับ เพิ่งถอดลงครับ

8. pookpui

1,304
    6
    38
    อันที่คล้ายๆ เจ็ด ก็คือมันเลียนแบบเจ็ดนั่นแระครับ เป็นตัว RE Super G รุ่นกลับด้าน อิอิอิ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลร้าน Yatt

ที่เป็นสองรู ตรงข้างๆ มานเป็นปีกแบบในรูปมั้ยอ่าครับ ถ้ามี น่าสนใจดีครับ แต่คงไม่ใช่ตอนนี้ เพราะผมต้องเก็บตังสร้างอนาคตให้ตัวเองอยู่ 55555

9. ค่าชุดแต่งคงไม่เท่าไหร่

ผมว่าหมดตูดค่าล้ออ่ะครับ 55

10. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    ลิ้นของคันแรก เคยเหงรถของป๋าวินใส่ครับ

ไปดูกระทู้เก่าๆๆได้อะค้าบ

11. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    เจ๋งดีอ่า คันที่ทำเหมือน RX-7 FD3S ไฟคล้้ายมากๆๆๆๆๆ! ไม่เหมือนใครดี แต่คิดอีกแง่ ความเปน MR2 มันก้ลดหายไปนิสสสนึง :)

12. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    ลิ้นหน้าคันที่สองสวยดีกำลังหาแบบอยู่พอดี จะทำมาเสริมกับชุดGTของเดิม เพื่อนๆใครมีรูป ดิฟฟิวเซอร์สวยช่วยส่งมาให้ดูหน่อยนะครับอยากทำมากขอบคุณครับ

13. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    ผมว่าตัวที่หน้าเป็น 7 อ่ะ น่าจะใช้ photoshop ทำนะ เพราะแสงตรงไฟหน้ามานเพี้ยนๆอ่ะ อยากทราบว่าเคยมีคนเอาหน้าตัด 7 ไปทำอ่ะป่าว ก็แปลกตาดีอ่ะ

14. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    ตัว 7 เดินอินเตอร์ไว้ข้างหน้า คงเหนื่อยน่าดูอ่ะ

15. jasma_arm

277
    1
    0
    ท่ออินเตอร์ยาวกิโลกว่า ก่าบูสจะมาคนนอนหลับตื่นนึงอะ

16. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    แต่เพิ่งสังเกด คันนั้นใส่ Volk GT-C ด้วย สวยไปอีกแบบ เงาปิ๊งงงง แสบตาเลย ฮ่าๆๆๆ รถเราก้ใส่ Volk GT-C :rolleyes:

17. visitor

visitor New Member Member

68
    1
    0
  18. jasma_arm

277
    1
    0
    โอ้ยๆๆๆ พ่อเลี้ยงวินมาด้วยอ่าส์

สบายดีนะคร้าบท่านพี่ ไปรีสอรืทไม่ชวนผมเลยน้าาาาา

19. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    ปายยยยยยยยยยยยยยยยยด้วยยยยยยยยยจิ

20. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    ปายด้วยโคนนนนนนนนนน...

55555+ ก้คนมานโสดดดดดดดดดด :p

21. kengar

kengar New Member Member

77
    2
    0
    สวยดีครับ

22. jasma_arm

277
    1
    0

แหมๆๆแล้วเอ๋จะไปทำอะหยังอะที่ เดอะรีสอร์ท อะ พวกพี่จะเอางูไปปล่อยอ่าส์ เอิ๊กๆๆๆ

23. pookpui

1,304
    6
    38
    เคยได้ไปครั้งเดียวเอง เดอะรีสอร์ท โอเคดีครับ เมาปลิ้นด้วย 55555

24. visitor

visitor New Member Member

68
    1
    0
    ไหง จากกระทู้ชุดแต่ง
    กลายเป็นเดอะรีสอร์ทได้หว่า

:cool: :cool: :cool:

25. jasma_arm

277
    1
    0
    ก้อของเค้าดีจิงๆๆอะพี่

วางเครื่องเส็ดก่อนเดะ mr2 มีทติ้งเดอะรีสอร์ทเลยเปงไงคับ แหล่มเลยมะ

26. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    ก็ดีนะ ไม่ได้ทำบุญมานานแว้วววว จะได้ไปเลี๊ยงโค....................................โยตี้กานนนน 5555:D

27. pookpui

1,304
    6
    38
    แล้วหลังจากมิตติ้งรีสอร์ทเสด ไปไหนกานต่อล่ะครับเพื่อนๆ อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้