เเนะนำอู่เเถวพระราม 3 หรือฝัั่งธนหน่อยครับ เผื่อรถเสียครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย gdpol, 13 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    ตามหัวข้อขอบคุณครับ mr2 3sget bo ครับ

2. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    เผื่อฉุกเฉินหรือซ่อมเล็กน้อยแบบไม่ต้องพึ่งอะไหล่มากนะครับ จะแนะนำ อู่พี่โอ๊ว พระราม 3 ซอย 64 เยื้องๆโรงเบียร์ฯ ปากซอยเป็นประภาคารหอนาฬิกาสีเหลืองๆครับ เข้าซอยเจอ เซเว่นแล้วเลี้ยวซ้าย ตรงไปสุดทาง เป็นตึกสามสี่คูหา ไม่มีอะไหล่ body MR2นะครับแต่งานดี ไปรับรถตอนเย็นๆแล้วอย่าลืมแวะกินข้าวมันไก่หน้าเซเว่น อร่อย วันนึงเค้าขายไก่ได้ประมาณสิบกว่าตัว รถเข็นนะครับ เด็ดที่น้ำจิ้ม เปิดร้านหกโมงเย็นไปแล้ว

ป.ล. หลานเจ๊คนขายน่ารักสุดๆ ใส ไปเวิ้คกันเอาเอง

3. จัดไปครับ พระราม3 ซอย 64 นะ :D

เดี๋ยวหาเรื่องผ่านไปแถวนั้นดีกว่า

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ผมว่าเราไปมิตติ้งกานที่ร้านข้าวมันไก่ที่นั่นเลยดีกว่า อิอิอิ:cool::cool:

5. kaltech

141
    1
    0
    มีอีก ข้างๆอู่หนุ่ม คือซ่อมรถอู่หนุ่มแล้วเดินย้อนไปหน้าปากซอยสักสิบยี่สิบเมตร มีร้านผัดไทยอร่อย และคนผัดดูหมอแม่นมาก ตอนรอเอารถ ไปดูหมอก่อนได้ครับ

6. kaltech

141
    1
    0
    มีอีก ข้างๆอู่หนุ่ม คือซ่อมรถอู่หนุ่มแล้วเดินย้อนไปหน้าปากซอยสักสิบยี่สิบเมตร มีร้านผัดไทยอร่อย และคนผัดดูหมอแม่นมาก ตอนรอเอารถ ไปดูหมอก่อนได้ครับ กระทู้แรกน้องเค้าถามเรื่องอู่แถวพระรามสาม ตอนนี้เราไปถึงหมอดูที่คู้บอนกันแล้ว กำลังคิดอยู่มีอะไรเด็ดๆแถวอู่พี่รุ่งบ้าง

7. gdpol

gdpol New Member Member

42
    0
    0
    ขอบคุณครับถามเผื่อไว้ เเต่ถ้ายังวิ่งได้คงไปอู่เเถวคู้บอน อะครับ เเต่พอดีไกลบ้านเลยเผื่อๆไว้หน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้