ถาม ผู้รู้ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    แอร์ออโต้ปุ่มเดียว+จอเน ใส่แทน แอร์ออโต้ปุ่มเดียว+วิทยุเทปได้ปะครับ ใส่แล้วระบบจอและแอร์มันใช้ได้เต็มระบบปะครับ อยากใสอะครับสวยดี รบกวนถามกูรูผู้รู้เรื่องนี้ครับ ขอบคุณมากๆครับ
    ปล.ใครมีแอร์ออโต้+จอเน สภาพดี ใช้ได้ ไม่ถลอก จะขายโพสมาได้เลยนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2009
  2. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    มาให้กำลังใจครับ เดี๋ยวหล่อแน่นอน
    ส่วนเรื่องแอร์ รอผู้รู้มาตอบละกันนะครับ :D

3. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    แหม!! จะเนียนขึ้นทุกวันๆเลยนะคับคันนี้เนี่ย:D:D

4. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    :D........ผู้รู้เข้ามาตอบแร็ววววว อยากรู้ด้วยยยย :cool:

5. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ครับ

ได้ข่าวแว่วๆๆๆๆว่าไปเสริมหล่อด้วยหางทรงสูงมา......อัฟเดทรูปด่วนนะครับอยากเห็น...ครับอิอิ :D

6. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ตอนนี้ใช้แอร์ปุ่มเดียวอยู่แล้วใช่หรือป่าวครับ ถ้าใช่ก็ถอดปลั๊กเสียบได้เลย ระบบแอร์ก็เหมือนเดิมเต็มระบบหรือไม่เต็มก็ขึ้นอยู่กับตอนที่ติดตั้งครั้งแรก ส่วนระบบ nav นี่จะใช้ไม่ได้ครับเพราะ software เป็นของพี่ยุ่นเค้า

7. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ครับ

ประมาณว่าชุดไฟในรถผมทั้งระบบได้มาจากหัวตาโตแอร์ออโต้ปุ่มเดียวแล้ว แสดงว่าสวิชฝั่งขวาของแอร์ใช้ได้เหมือนเดิม แต่ฝั่งซ้ายที่เป็นของจอเน เนี้ยใช้ไม่ได้ใช่ปะครับ....
    ปล.แล้วมันสามารถอ่านแผนเพลงได้ปะครับเห็นช่องใส่ cd ถ้าอ่านได้ก็ยังดีได้ฟังเพลงครับ......
    ปล.อีกข้อครับ....แล้วมีวิธีที่ทำให้ระบบ nav มันใช้ได้ปะครับ ถ้าได้คงดีมิใช่น้อย ขอบคุณมากครับ

.......รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ.......ขอบคุณครับ

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ส่วนการ wiring สายไฟนั้นเพิ่มมาจากเดิมน่าจะ 1 เส้นครับ คือ วัดความเร็วหรือระยะทางครับ เพราะเอามาใช้กับแผนที่

9. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ปุ่มเดี่ยวดีกว่าคับเพราะว่าจอเนมันใช้ไม่ได้คับใส่สวยงามOKอะคับถ้า
    ใช้จอเนแต่ถ้าใช้งานปุ่มเดี่ยวดีก่าคับวิทยุใช้ได้คับผมรองมาสองอย่างแล้ว
    คับแต่วิทยุฟังได้มากสุด89แค่นี้คับ

10. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    อยากหล่อต้องเลือกแล้วล่ะคุณjackงานนี้ สู้ๆ:D

11. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ครับ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jack_si2000 อ่านกระทู้
    ประมาณว่าชุดไฟในรถผมทั้งระบบได้มาจากหัวตาโตแอร์ออโต้ปุ่มเดียวแล้ว แสดงว่าสวิชฝั่งขวาของแอร์ใช้ได้เหมือนเดิม แต่ฝั่งซ้ายที่เป็นของจอเน เนี้ยใช้ไม่ได้ใช่ปะครับ....

ถ้าจะให้ใช้ได้ต้องหาชุดเทปคาสเซตที่อยู่ใต้ที่จุดบุรี่ (ตรงช่องเปล่า) มาด้วยครับ มันจะได้ใช้ควบคุมเทป-CD-Tuner ได้ด้วยครับ

:D แสดงว่าต้องมีพร้อนท์(ชุดเทปคาสเซตของเดิมตรงรุ่น)อีกตัวที่ใต้ที่จุดบุรี่ถึงจะฟังcdได้... (กำ)(แล้วจะหาที่ไหนเนี้ย) ปล.ที่ใต้จุดบุรี่ใส่พร้อนท์ใหม่เลยดีกว่าครับ....แล้วข้างบนก็ใส่จอเนไว้สวยก็ได้ครับอิอิ......

ปล.แล้วมันสามารถอ่านแผนเพลงได้ปะครับเห็นช่องใส่ cd ถ้าอ่านได้ก็ยังดีได้ฟังเพลงครับ......
    อ่าน CD เพลงได้ครับ แต่ก็นั่นล่ะ ต้องมีชุดเทปคาสเซตมาด้วยอยู่ดี
    :D ตามนั้นเลย(กำ)ครับพี่น้องครับ

ปล.อีกข้อครับ....แล้วมีวิธีที่ทำให้ระบบ nav มันใช้ได้ปะครับ ถ้าได้คงดีมิใช่น้อย ขอบคุณมากครับ
    อันนี้ไม่น่าจะได้ครับ เพราะมันต้องมีกล่อง GPS+สายอากาศ อีกที และแผ่นที่ก็ต้องอ่านจาก CD ซึ่งไม่มีแผนที่ไทย
    :D ฟังแล้วริบหรี่ไกลเกินฝันจังครับว่าจะหล่อแบบเต็มๆซะหน่อย หมดหนทางเลยอะ.......ครับพี่น้องครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบครับ

ปล.ต่อครับ.....ถ้ามีผู้รู้ท่านใดสามารถแนะนำข้อมูลเพิ่มเติมเชิญได้เลยนะครับ รออยู่ครับ....ขอบคุณครับ
    ยังมีหวังเล็กๆอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้