หาข้อมูลยางครับ พรุ่งนี้จะเปลี่ยนแล้วเลือกยังไม่ได้เลยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Miracle Racing Shop, 30 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    205-45-16 มีตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ เอาแบบหนึบๆแต่สตรีทยูส
    ที่เล็งไว้มีดังนี้ นอกเหนือจากนี้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    toyo trapio vimode
    proxes 4
    t1r
    nitto 555
    yokohama ไม่รู้เดียวนี้มีของป่าว รุ่นมีขายอยู่บ้างครับ
    bisstone re001
    มีตัวไหนน่าสนใจอีกบ้างครับ หนึบๆ สตรีทยูสไม่เอาสนามนะครับ รถผมใช้งานทุกวัน
    เดี๋ยวเก็บตังเปลี่ยนไม่ทันขอบคุณครับ

2. Toyo T1R ครับ

3. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    Toyo T1R เงียบรึป่าวครับ

4. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    Potenza RE-11 ใหม่ซิงๆ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  6. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    กำลังจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันครับภายในอาทิตย์นี้ครับ 205/45/16 ไปเปลี่ยนด้วยกันไหมครับ

ส่วนตัว เลง falken ze522 กับ Dunlop DZ101 ไว้ ครับงบไม่เกิน 15000 ครับ

DZ101 13800 บาท ใส่อยู่มันดึงพวงมาลัยพอสมควรครับ เวลาเจอถนนที่ไม่เรียบ รู้สึกถึงพวงมาลัยเลย รู้สึกขับลำบากพอสมควรเลย แต่เกาะถนนใช้ได้

ZE522 10400 บาท ยังไม่เคยใช้ ใครใส่อยู่ช่วยวิจาร์ณด้วยครับ เคยใช้แต่ ZE512 นุ่มดีไม่ดึงมือเลย แต่ไม่ค่อยเกาะเท่าไหร่

T1R 15600 บาท
    NT 555 12800 บาท เสียงดังกว่า DZ 101

ขับแบบธรรมดา ชิวๆ สบายๆ ไม่ได้ซิ่งเท่าไหร่ เสียงดังไม่เป็นไร เลื่อกยางอะไรดีครับ มีตัวอื่นๆแนะนำไหมครับ ?

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2009
  7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ตัด Falken ออกครับ

8. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    เปลี่ยนใช้ฟอลเคน 522 มาครับ เก้าพันสี่ครับ ใช้งานได้ปกติยังไม่เจออะไร พอดีมีงบจำกัดน่ะครับ เงียบสบายใช้ได้ พอดีไม่ได้ขับรถเร็ว เลยไม่ได้ทดสอบอย่างอื่น ข้อมูลพอประกอบการตัดสินใจครับ

9. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    T1R โลด
    เสียงไม่ดังคับ
    เส้นละไม่เกิน สี่พัน ลองโทรถามราคาหลายๆๆร้านหน่อย

10. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
  11. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    อยากใส่ DZ101 อยู่เหมือนกันครับ ราคานี้ที่ร้านอะไร อยู่แถวไหนครับ

อาทิตย์นี้จะเปลียนเหมือนกัน ขอบคุณครับ

12. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0

มีหลายร้านครับ ใกล้ที่ไหนไปที่นั่นครับ
    แต่แนะนำนิดนึง บางร้านที่ไม่มีเครื่องตั้งศูนย์ ราคาถูกกว่านิดหน่อย
    แต่ต้องไปตั้งศูนย์เองไม่คุ้มครับ
    หรือ บางร้านมีเครื่องตั้งแต่ไม่ดี จับทีละสองล้อ ไม่ได้วัดพร้อมกันสี่ล้อ
    ราคาตั้งศูนย์วัดสี่ล้อประมาณ 400 ครับ ลองบวกลบคูณหารดูครับว่าอันไหนคุ้มกว่ากัน

http://www.deeauto.com อยู่แถวสนามกีฬาหัวหมากครับ ตั้งศูนย์ แบบ สี่ล้อครับ
    http://www.nvyangyont.com/ อยู่แถว สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่มีเครื่องตั้งศูนย์
    http://www.tivanon.com/HomePage.php อยู่แถวแคลาย ครับ ตั้งศูนย์แบบ 2 ล้อ ครับ

ส่วนผมไป เปลี่ยนมาแล้ว ครับ Nitto Nt555 12400 ครับ
    เสียง ดังจริงๆ ครับ แต่ เป็นยาง ระดับ Ultra High Performance
    เกาะถนนกับการใช้งานทั่วไปดีเลยครับ แต่ถ้าลงสนาม คงสู้
    พวก t1r เป็นยาง ระดับ Ultra High Performance
    หรือ re11 ไม่ได้เลย ครับเพราะเป็นยาง ระดับ Maxium Performance

ส่วน DZ101 เป็นยาง ระดับ High Performance ครับ นุ่มเงียบ สปอตร์นิดๆครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2009
  13. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    เพิ่งเปลี่ยนมาครับ

TOYO DRB ตัวใหม่กว่า T1R

เส้นนึงสองพันกว่าบาท ไปเปลี่ยนที่iร้านแถวรามอินทรา

วิ่งจากรุงเทพ มาตรัง สัปดาห์ที่แล้วเจอทั้ง คอนกรีท ถนนแห้ง ฝนตก รู้สึกดีครับ หนึบใช้ได้

ยาวๆ รอดู

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:39:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:38:50 ----------

เพิ่งเปลี่ยนมาครับ

TOYO DRB ตัวใหม่กว่า T1R

เส้นนึงสองพันกว่าบาท ไปเปลี่ยนที่iร้านแถวรามอินทรา

วิ่งจากรุงเทพ มาตรัง สัปดาห์ที่แล้วเจอทั้ง คอนกรีท ถนนแห้ง ฝนตก รู้สึกดีครับ หนึบใช้ได้

ยาวๆ รอดู

14. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ราคาแต่ละขนาดเท่าไหร่เหรอครับ เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังครับ

15. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้