ถามเรื่องซื้อไฟหน้าเพชรมาใส่ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 29 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    รถของ ผม พรีเซีย R11 เดิม หากซื้อไฟเพชรมาใส่โดยไม่เปลี่ยนกันชน จะใส่กันได้หรือไม่อย่งไรครับ และต้องแปลงรูน็อตยึดต่างๆ หรือไม่ครับ และมันเข้ากับกันชนเดิมได้หรือไม่ครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใส่ได้ครับ

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ใส่ได้เลยมีรูปตรงหัวโคมหน่อยนึง

4. anupong_pa

anupong_pa New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าไม่เปลี่ยนกันชนรู้สึกว่าตรงมุมด้านใน มันจะเหลือช่องเล็กๆ สังเกตุไฟเดิมตรงมุมในมันจะแหลมกว่า ไฟเพชรมันจะมนๆ ผมซื้อมาแล้วทั้งกันชนและไฟ แต่ยังไม่ได้ใส่ ถ้าไม่เปลี่ยนกันชนก็คงต้องให้ร้านทำสีอุดให้ครับ(เคยถามคนที่เค้าเคยทำมาก่อน)[​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2011
  5. ekasit 25

88
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ ทุกท่านจะได้หาซื้อ มา

6. ekasit 25

88
    0
    0
    ขอถามอีกนิดไม่ทราบว่าจะไปหาซื้อได้ที่ใด แบบว่าไปเดินดูเองนะครับ ที่ไหนเป็นแหล่งบ้าง ราคาประมาณเท่าใดครับ

7. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ตามเชียงกงเลยครับ....หรือสะดวกหน่อยก็มีคนลงขายอยู่นะครับ..ลองหาดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้