อยากทราบยี่ห้อกะราคาของ amp class A ครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย dreamtheatre, 12 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dreamtheatre

dreamtheatre New Member Member

2
    0
    0
    คือว่าชอบ amp class A มากกว่า amp หลอด ครับ ในเมืองไทยมียี่ห้ออะไรบ้างที่มี amp class A อ่ะครับ รวมถึงราคาประมาณด้วยคับ แบบว่าส่วนใหญ่เห็นมีแต่ class AB แต่ผมอยากได้ class A คร้าบ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ข้อเสียเยอะนะ ร้อนเร็ว และ อาจถึงพังเร็ว ร้อน มาก ๆ ก็มีสิทธิ
    เสียงเพี้ยนได้

เอ บี ดี ดี ก็มี อย่างยี่ห้อ ที่แนะนำ ลองไปฟังดูนะ
    AMP MCINTOSH .......SINFONI 2 ตัว
    นี้ กลับ ลำโพง เทพ ๆ ก็เหลือ แล้วครับ ทนกว่าด้วย
    ลำโพง ไดเนาดิโอ หรือ โพคอล รุ่นท๊อป 3 WAY

3. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    ขอถามนิดเถอะครับ ว่าทำไมถึงชอบฟัง class A มากกว่าหลอด หรือ AB ครับ
    คิดว่าเกี่ยวกับ Model นั้นๆ หรือเปล่า
    ถามใหม่เช่น ถ้าผมแนะนำ Soundstream Class A ให้เทียบชนกับแอมป์หลอดอย่าง Butler เนี่ย มันคุยกันได้มั้ยครับ ว่า class A ดีกว่าครับ

สรุป ผมว่านะครับ คุณลองหาว่าคุณชอบแอมป์ตัวไหนดีกว่าครับ ลองฟังเรื่อยๆ อย่าเพิ่งสนใจเรื่องเทคนิคว่าจะ A AB หรือ D เอาให้รู้ว่าคุณอยากได้อะไรจากแอมป์ตัวนั้นดีกว่า เพราะบางครั้งแอมป์แพงๆ อย่าง sinfoni ก็ไม่ได้จะตอบสนองความต้องการของพวกหูทองได้ในทุกกรณีครับ คอนเฟริมว่า ลองฟังเท่านั้นที่ครองโลกครับ

4. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    ขอถามนิดเถอะครับ ว่าทำไมถึงชอบฟัง class A มากกว่าหลอด หรือ AB ครับ
    คิดว่าเกี่ยวกับ Model นั้นๆ หรือเปล่า
    ถามใหม่เช่น ถ้าผมแนะนำ Soundstream Class A ให้เทียบชนกับแอมป์หลอดอย่าง Butler เนี่ย มันคุยกันได้มั้ยครับ ว่า class A ดีกว่าครับ

สรุป ผมว่านะครับ คุณลองหาว่าคุณชอบแอมป์ตัวไหนดีกว่าครับ ลองฟังเรื่อยๆ อย่าเพิ่งสนใจเรื่องเทคนิคว่าจะ A AB หรือ D เอาให้รู้ว่าคุณอยากได้อะไรจากแอมป์ตัวนั้นดีกว่า เพราะบางครั้งแอมป์แพงๆ อย่าง sinfoni ก็ไม่ได้จะตอบสนองความต้องการของพวกหูทองได้ในทุกกรณีครับ คอนเฟริมว่า ลองฟังเท่านั้นที่ครองโลกครับ

5. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    คลาส เอ มันได้ ความสด ของ ปลายเสียง ครับ ถ้าให้ ผม แนะนำ นะ ลอง ดู Genesis Dual Mono ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้