ข้อใจกับอาการส่ายและมีเสียงดังเวลาเข้าโค้ง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย BOMB@BAM, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOMB@BAM

BOMB@BAM New Member Member

1
    0
    0
    อยากทราบว่าเวลาวิ่งหรือเข้าโค้งที่มีหลุมขุขระแล้วหน้าส่ายนั้นสาเหตุมาจากโช๊คอัพคูหน้าหรือว่าปีกนกครับ เพราะกำลังจะเปลี่ยนโช๊คอัพคู้หน้าอยู่หรือว่าจะเปลี่ยนปีกนกดีครับเพราะไม่ทราบสาเหตุที่แท้จริงครับคัยใช้NVระดับเทพแล้วช่วยบอกด้วยครับ:cry:นึกว่าสงสารเด็กมือใหม่ด้วยครับ

2. อะ...แฮ่ม...

ผมนี่ล่ะครับ..โค..ตะ..ระ...เทพ...เลยครับ (เทพแห่งความไม่รู้555+) ไม่รู้เหมือนกันครับ เข้ามารอฟังครับ

แต่ผมว่าอย่าขับเร็วนะครับ..อันตราย รีบหาทางแก้ไขโดยด่วนเลยครับ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ผมก้อไม่ค่อยรู้เหมือนกันนะครับ
    แต่ของผมที่เจอมากับรถผมเองคือ ยางรัดแหล็กพวงมาลัยสึกครับ เปลี่ยนใหม่ก้อหายครับ
    อันนี้คืออาการของรถผมนะ ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
    ให้ร้านช่วงล่างเช็คให้ก้อได้ครับ

4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ให้ร้านช่วงล่างที่เก่งๆเช็คดีกว่าครับ
    เพราะเสียงจากช่วงล่างเนี๊ยมันหลายแบบหลายอาการเหลือเกิน
    ถ้าไม่ได้ฟังเสียงเองก็คงต้องสุ่มอาการบอกไปน่ะครับไม่ชัวร์
    ลองเช็คลูกปืนล้อดูครับ ขึ้นล้อแล้วโยกดูว่าล้อคลอนรึเปล่า
    บูชปีกนกอาจจะหลวมแล้วก็เป็นไปได้
    อีกที่ก็ยางกันโคลงหน้าใต้แร็คครับ

5. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เช็คลูกหมากปีกนก+ลูกหมากแร็ค+ลูกยางกันโคลง+ลูกยางปีกนกดูคับ..โช๊คหน้าเปลี่ยนแล้วเอามาทิ้งที่ผมนะอิอิ...

6. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    มาแอบดูคับ หุหุ ได้ความรู้เลย อิอิ ขอบคุณคับ

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ว๊าพี่ๆข้าง บนเค๊าตอบไปหมดและ:D:D:D

8. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    รถตัวเองยังเอาไม่รอดเลย อิอิ เสียง เต็มคัน555555555555555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้