ใส่ เก๊ะใหญ่ไม่ได้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 12 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    พอดี ได้นวมดำมาครับ แต่ยังไม่ได้ใส่เลยลองเอาเก๊ะมาใส่ก่อน
    แต่มันใส่ไม่ได้ มันติดกล่องหลังเก๊ะครับ
    ใครเป็นแบบนี้มั่งครับ ขอคำแนะนำหน่อย

ตามรูปครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ต้องย้ายกล่องครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ย้ายไว้ใน แบคกาไลท์

เท้าซ้ายคนนั่ง

4. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ตามทั้ง 2 ท่านนั่นเลยครับ

5. ติดตั้ง หลังแบคกาไลท์ปลายเท้าด้ายซ้ายคับ ตามที่พี่กาจญ์ บอกเลย ไว้จะหาภาพที่เคยถ่ายไว้มาให้ดูอีกทีนึง พอดีหาไม่เจอ

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ล่มัว้ที่ท้ด้รืรั

7. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ได้ครับ ใส่น๊อต #10 ตัวเดียวอยู่เลยครับ <<<

8. salmon drag

286
    7
    0

มีรูปไหมครับ งงอยู่ว่าว่างยังไง

9. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ห็รูรัยัซุยู่ต้

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มาอ่านข้อมูลดีๆ ครับ

11. ม่อน Vertex

ม่อน Vertex New Member Member

28
    2
    0
    การใส่เก๊ะใหญ่ เราต้องถอดเอาเก๊ะเดิมออกแล้วย้ายชุด ECU ไปไว้ใต้แผงตรงที่วางเท้าครับ แต่ก่อนที่เราจะติดตั้ง ECU เข้าไปเราถอดแผงพลาสติคออกแล้วจะเห็นโครงเหล็กไว้สำหรับล๊อคเป็กยึดแผง เราต้องถอดโครงเหล็กอ้นนี้ออกมาเลย แล้ววาง ECU ลงไปแทนใช้สกรูเบอร์ 10 mm ล๊อคกล่องให้แน่นครับ ปิดแผงเข้าล๊อคตามเดิม รับรองครับประกอบเก๊ะใหย๋ได้สบายเลยครับ รถผมทำแบบนี้ครับ.

12. ตามภาพนะคับ หวังว่าจะมีประโยชน์คับ

13. salmon drag

286
    7
    0
    กระจ่างแล้วครับ ขอบคุณ หลายหลายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้