ขอระบายความรู้สึกหน่อยนะ เพื่อนสมาชิก

การสนทนาใน 'ClubStream' เริ่มโดย kimpuvk, 11 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kimpuvk

kimpuvk New Member Member

8
    0
    0
    คืออย่างนี้นะคับ เพื่อนสมาชิก ผมได้รถมาใหม่(สะพักนึง) สิ่งแรก ที่ มองหา คือ อยากแต่งรถของดัวเองให้ดูสวย ดูดี กันทุกคนจิงไหมคับ แต่ตอนที่ได้รถมาเนี่ย ก็ต้องมองหาของแต่ง ของดี ราคาไม่แพง จิงไหม สิ่งแรกที่ผม ทำตอนหาของแต่งรถ คือ เข้ามาใน - web stream - หาของจากเพื่อนสมาชิก ที่มีอยู่ หน้าที่จะขายว่าขายอะไรบ้าง แล้วก็ดูว่าสมาชิกแต่งรถ กันแบบไหนบ้าง คือหาแนวแต่ง ก็จะแต่งตามว่าง้ัน พอเจอของที่เราเห็นเราก็ติดต่อ ว่าขายเท่าไร สภาพเป็นอย่างไร
    คืออยากให้คนที่ ขายน่าจะบอกให้หมดว่่า ของที่ขายเนี่ย รั่วซึม แตกหัก หรือต้องซ่อมส่วนไหนบ้าง ถ้าเอาไป ไม่ใช่ซื้อไป ใช่งานจิง แล้วค่อยมาเจอ มันโคตรเสียความรู้สึกเลย (ไม่อยากบอกว่า ซื้ออะไรไปเลย)
    -+ และอีกอย่างวันนึง มันก็ต้องเจอกัน พอเจอกันแม่ง ไม่อยากไปคุยกันเลยเสียรมณ์ อ่ะ
    สรุป ผมว่ายังมี คนที่พึ่งเข้ามาแต่งรถ stream อีก เลยไม่อยาก ให้มีเหตุการ์ณแบบนี้เกิด ขึ้น กับสมาชิกใหม่อีกคับ จะขาย บอกไปเลย ถ้าเอาไปต้องไปทำอะไรบ้าง (นี่ ไม่ใช่พี่ lek. k นะคับ):cry::cry::cry:
    ขอบคุณคับ ที่ให้แสดงความรู้สึก
    ถ้าคุยส่วนตัว โทรมาหาเลย ก็ได้ 0863232158
    [email protected]

2. obb_stream M7

obb_stream M7 New Member Moderator

1,047
    6
    0
    เข้าใจครับ คนซื้อก้อต้องการของที่สภาพดี พร้อมใช้งาน

คนขายก้อขอให้มีความรับผิดชอบ
    ขอบคุณสำหรับ ความคิดเห็นครับ

ปล. บอร์ดเราจะเป็นบอร์ดที่เน้นนะครับ การใช้คำสุภาพครับ ขอบคุณครับ

3. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
    เข้าใจครับ ลองติดต่อขอคืนดูครับ แต่ถ้าไม่แสดงความรับผิดชอบก็คงต้องเอามาซ่อมเอง เห็นใจน่ะ

4. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ผมก็เป็นคนขายอยู่เหมือนกัน ถึงแม้ว่าจะขายไม่ค่อยออกก็ตาม

บางครั้งคนซื้อโทรมาบอกจองๆๆๆ แล้วหายแว๊บ มันก็เสียโอกาสของผู้ขาย

หรือ โทรมานัดแล้วก้หาย หรือ อีกประเภท ตอนมาเอาก็มาดูของเอง ผมก็ให้ดู ดูจนพอใจแล้วก็เอากลับไป

อีกสองสามวันPMกลับมา บอกว่าผมขอคืนได้ไหม วันนั้นดูแล้วไม่เห็นรอย บอกรอยเยอะ รับไม่ได้

แล้ววั้นนั้น เอาไปทำไมเอ่ย งงคับขายก็ขายตามสภาพอะนะ อิอิ

แต่ว่าผมก็เป็นคนซื้อด้วยเหมือนกันคับ

การที่เราซื้อก็ต้องอยากได้ของที่ดีๆๆเช่นกันคับ

แต่บางทีก็พูดยากอะ อย่างเช่นของที่เกี่ยวกับระบบไฟฟ้าอะ ถ้าเอาไปเเล้วมันพังนะพูดอย่างจิงๆๆคับ

เคยโดนมาเเล้วเหมือนกัน ต้องเผื่อใจไว้ด้วยคับ และก็ต้องตกลงกันให้ดีๆๆก่อนวื้อคับ

อีกอย่างที่อยากบอกนะโดนกันมาเยอะในเวปเเจ๊สอะ

เจอของถูกๆๆ แบบถูกเหลือเชื่อนะ พอโทรไปบอกต้องโอนตังค์ไปจอง โอนตังค์ไปเพราะอยู่ตจว.มั่ง โดนหลอกกันหลายที่แล้ว

แต่บางครั้งของถูกและดีก็ยังมีอยู่ในโลกนะคับ

เพราะฉะนั้น จะซื้อ จะขาย ก็ต้องดูให้ดีๆๆนะ

5. slash123

slash123 New Member Member

107
    6
    0
    อ่า..................... นั่นซิครับ น่าจะมีความจริงใจต่อกันนะครับ

6. auikung

587
    9
    18
    พี่คับ

ผมลูกผู้ชายพอนะ

พี่คุยกับผมตรงๆๆก็ได้นะคับ

ไม่จำเป็นต้องมาอ้อมค้อมให้ผมงงคับ เพราะว่าผมจำไอดีพี่ไม่ได้คับว่าพี่คือคนที่ซื้อไฟหน้าผมไปคับ

พี่พูดมาตรงๆๆตั้งแต่วันนั้น ไม่ต้องมาอ้อมค้อมคับ

บอกมาเลยซิคับว่าไปหน้าที่ซื้อผมไปอะมัน พังน้ำมันเข้า พี่จะขอคืนหรือว่ายังไง ก็พูดๆๆมาคับ อย่าอ้อมๆๆคับ ผมงงคับ เพราะผมขายพี่ไปตั้งแต่เดือนไหนแล้วพี่ก็คงรู้นะ ผมไม่เคยหนี้หน้านะคับ เบอร์โทรศัพท์ ผมก็หาได้ง่ายๆๆ ตามเวป นะคับ พี่ทำไมไม่ดทรมาคุยกับผมตรงๆๆไปเลยอะคับ ไปโพสในเวปก็พูดไปเลยซิคับว่าพี่ซื้อของใครมา ซื้อมาเท่าไหร่ แล้วของเป็นอะไร ผมบอกตรงๆๆนะมันนานมากเเลว ผมยังแทบจะจำไม่ได้เลยว่าขายให้พี่ไปเท่าไหร่ แต่รับรองว่าผมขายไปไม่ แพงแน่ๆๆนะเวลานั้น ถ้าจำไม่ผิดผมตั้งไว้3000 ตามที่ผมได้มา และผมขายพี่ไป 2500 มั้งนะ ถ้าผิดยังไงผม ขอโทษด้วย เพราะมันนานแล้วคับ

ปล. ถ้าเป็นคนอื่นพี่อาจโดนว่าไปแล้วคับเพราะพี่ซื้อไปนานมากล้วเพิ่งมาโวยวายอะคับ

7. Ti For Stream

Ti For Stream New Member Member

497
    2
    0
    ในที่สุดก็ clear กันได้แล้ว ดีใจด้วยทั้ง 2 ฝ่ายครับ

8. panya852

panya852 New Member Moderator

946
    15
    0
    ดีใจที่เข้าใจกันแล้วครับ

9. auikung

587
    9
    18
    เคลียร์ กันจบเเล้วคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้