รถวิ่งกระตุก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ko, 11 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ko

ko New Member Member

3
    1
    0
    ใช้เครื่อง GA 15 ตั้งแต่ป้ายแดงและติดแก๊สด้วย ตอนใช้นำ้มัน เวลาเร่งความเร็วขึ้นไปช่วงรอบ 1700-2000 รอบ รถจะกระตุกตลอด พอพ้น 2100 รอบไปแล้วก็ไม่มีอาการกระตุกวิ่งเรียบดี แต่ถ้าใช้แก๊สไม่มีอาการดังกล่าว เข้าศูนย์เช็ค ศูนย์บอกว่าเป็นที่จานจ่าย แล้วถ้าเป็นที่จานจ่ายสามารถใช้ของเครื่อง GA 16 DNE หรือรุ่นไหนได้บาง ราคาเท่าไร ขอบคุณครับ:)

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    ช่วยดันคับ

3. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    ถ้าจานจ่ายมันน่าจะเปนทุกรอบน้าคับ

รองเช็คดูดีๆก่อนนะคับ

4. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ไม่แน่ใจนะครับ ของผมก็เป็น วิ่งนำมันกระตุกนะวิ่งแก๊สปกติ เคยถามๆมาน่าจะเป็น รางหัวฉีดครับ ไม่ก็แอร์โฟ ครับ

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คอยล์ หัวเทียน สายหัวเทียน

พวกไฟๆเนี่ยแหล่ะ เดาเอานะ

6. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    มีปัญหาที่เชื้อเพลิง ก็น่าจะเป็นที่เชื้อเพลิงคร๊าบบ ลองวัดแรงดันเบนซิลดูก่อนเลย ปั๊มพัง กรองตัน เรกกูเรตพัง หัวฉีด ด้วยคร๊าบบ พี่น๊องงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้