ช่วยวิจารณ์ข้อดี - ข้อเสียของ Acc งุเห่าหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pinij_nij, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pinij_nij

pinij_nij New Member Member

3
    0
    0
    คือว่าตอนนี้กำลังสนใจ Acc โฉมงูเห่าอยู่ครับ เลยอยากได้ข้อมูลนิดหน่อยไม่ว่าจะเป็นอัตราการสิ้นเปลือง
    อนาคตต่อยอด อะไหล่ ข้อดี ข้อเสีย

ปล.ใครมีรูปรถรุ่นนี้แต่งสวย ๆ รบกวนโพสหน่อยนะครับ

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    มีนิดหน่อยครับ คันนี้วิ่งอยู๋สนามน้ำพอง แรงมาก

ขออนุญาติคุณกวาง เจ้าของรถนะครับ

3. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    แรง หมดไปเยอะด้วยหลายตังค์โข เลยหล่ะ

4. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ปัญหาที่เจอเลย นะครับ

1.เกียร์ครับ ค่อนข้างเปราะ
    2.แร็คพาวเวอร์รั่วครับ

ที่เหลือก็เล็กๆน้อยๆ ทั่วๆไปครับผม

ขับดีครับ อัตราการสิ้นเปลืองก็ไม่เปลืองมาก ถ้าขับยาวๆ

แต่อะไหล่เชียงกงหายากครับ มีแต่ตัว Euro R

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    โช้คแต่งหายากครับ เพราะว่ารุ่นนี้เมืองไทยเอาโฉมอเมริกามา ถ้าใส่โช้คแต่งของทางฝั่งญี่ปุ่นต้องแปลงเบ้าโช้คหน้าครับ
    เกียร์มีปัญหาครับ ผ้าครัชเกียร์ออโต้มันหมดเร็ว ค่าซ่อมแร็คพวงมาลัยค่อนข้างแพงครับ

อะไหล่เชียงกงพอมีบ้างครับ หลังคาซันรูฟเริ่มมีมาเยอะขึ้นราคาไม่ค่อยแรง รถโฉมนี้พวกสิงค์โปและจีนใช้ด้วยครับ
    เครื่อง f23a ค่อนข้างกินน้ำมันครับถ้าวิ่งในเมือง แต่ต่างจังหวัดวิ่งที่120 กินประมาณ 11-12 กิโลลิตร ครับ

6. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    ปัญหาน่าจะเป็นในเรื่องของอะไหล่เชียงกงและของแต่งครับ พอดีเพื่อนใช้รุ่นนี้อยู่แต่เป็นเกียร์ธรรมดา
    เดินหาของกะมันทีไร ปวดหัวทุกที ทำไมมันหายากจัง เช่นตัวปั่นน้ำมันพาวเวอร์ หาของตรงรุ่นยากมากๆ
    ถามกี่ร้านก็ต้องแปลงขายึด

7. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ในรูปนี้โหดดีจัง

8. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ข้อดี
    ขับง่าย นุมนวล
    มีระบบยกวาว์ลแปรผันให้ใช้
    ราคามือสองไม่แพงมาก

ข้อเสีย
    แร๊ค+เพลาหน้า ค่อนข้างเปราะ
    หาอะไหล่ค่อนข้างลำบาก โคมไฟหน้าสกปรกง่าย
    อ๊อฟชั่นภายในน้อยไปหน่อยหากเทียบกะคู่แข่ง

คู่แข่งคือ Camry 2.2 SEG 2002 miner cheng

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2009
  9. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ดีเลย กำลังสนใจด้วยคน

ขอบคุณทาง จขกท ด้วยที่ตั้งขึ้นมาครับ และ ผู้ตอบทุกท่านด้วยจร้าาา

เท่าที่อ่านมา ตกลง อาไหร่ + ของซิ่งท่าทาง หายากเอาเรื่องนะครับนี่

10. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เอ่อ! ไม่มอง A33 ดูบ้างเหรอครับ ราคาตัวรถไม่แพงมาก ออฟชั่นภายในผมว่าดีเลย หรูหราพอสมควร
    เบาะไฟฟ้าคู่หน้า แอร์ดิจิตอล Air Bag คู่หน้า เครื่องยนต์เงียบดี ติดอย่างเดียวคือ กินน้ำมันเหมือนกันครับ
    ในเมืองประมาณ 7-8 โลลิตรครับ นอกเมืองที่ความเร็วคงที่ 120 ประมาณ 10-11 ได้ครับ
    ส่วนของแต่งตอนนี้ก้มีโช้ค TEIN ของใหม่ 45,000 ของมือ 2 ไม่มี เรื่องอะไหล่ก็ยังหายากอยู่ตามประสารถยังใหม่
    แต่ก้มีพวกหัวรถเร่ิมเข้ามาแล้ว
    ในเรื่องของความแรง คงต้องรออนาคต หวังว่าเชียงกงจะนำเข้ามานะ พวกเครื่อง VQ 30, 35 อ่ะครับ
    แต่ตอนนี้ที่มีให้เล่นก็มีเครื่อง VQ25 NEO DDi แต่ยังหายากอยู่ แรงม้าประมาณ 200 ตัว
    ลองตัดสินใจดูครับ พอดีใช้รุ่นนี้ก็เลยเข้ามาบอกต่อ

11. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    สำหรับผม รุ่นนี้มีแต่ข้อดีคับ ไม่มีข้อเสียเหอๆ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยๆคับ รุ่นนี้ น่าใช้ด้วย น้องโดมรูปสวยมากคับ

13. วิ่งดีป่าววะโดม เห็นรุ่นน้องบอกว่าชุดใหญ่เลยคันนี้

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 22:38:37 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:38:22 ----------

วิ่งดีป่าววะโดม เห็นรุ่นน้องบอกว่าชุดใหญ่เลยคันนี้

14. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ก็ดีครับ ใช้มาเกือบ9ปี ก็ไม่จุกจิกครับ เรื่องเกียร์ยอมรับว่าพังแล้วพังอีก แรกๆผมพังหลายลูก แต่พอเลิกกดแช่ยาวๆก็ไม่พังอีกเลยครับ ยิ่งถ้าได้ใช้ตัวเกียร์ธรรมดาก็วิ่งดีครับ ของแต่งน้อย น้ำมันถ้าขับดีดีก็ได้400กว่าโลหมดถังครับ ถ้ากดๆบ่อยในกรุงเทพ 300กว่าโลก็หมดถังครับ เวลาซื้อรถลองเกียร์ก่อนเลยครับ ไม่วืด ไม่กระตุก เกียร์เปลี่ยนนิ่มก็โอเคครับ

15. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
  16. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ซื้อเลยคับดีแท้แน่นอน
    ลองเข้าไปดูที่เวปนี้นะคับ www.accordcg5.com

17. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    สภาพอย่างในรูปเลย 13.8 ครับ

18. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    งูเห่า เป็นรถที่น่าจะเป็นตัวเลือกเลยครับ

ขอติอย่างเดียวคืออะไหล่ที่ญี่ปุ่นหายาก รถน้อยมาก เพราะมันเป็นโฉมที่ส่งขายอเมริกา ถามว่าที่ญี่ปุ่นมีวิ่งไหม มันก็มีครับ แต่น้อยมาก

แต่ถ้าเทียบกับคู่แข่งโดยรวมนะครับ ในคราสเดียวกัน งูเห่าน่าใช้ครับ แวะมาเชียร์

19. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    ที่ ญี่ปุ่น มีเป็นตัว Euro R อ่ะคับ

อะไหล่ บางชิ้น ใส่กันได้

ถ้าแปลงหน้าเป็น อย่างในรูปหล่อเลยคับ เพราะตอนนี้รุ่นน้องกำลังทำอยู่
    ภายนอกภายใน EuroR แต่แปลงเยอะมากๆนะคับๆ

20. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    ไม่ลองหาเป็นตัวไฟ 2 ก้อนล่ะคับขับดีพอๆๆกันแคบกว่าเล็กน้อยแต่อะไหล่เซียงกงเยอะกว่ามาก

21. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    เรื่องอะไหล่ไม่ใช่ปัญหาครับ มีชัวร์ครับ

22. WEBMONSTER

WEBMONSTER New Member Member

8
    0
    0
    ทางไกลล่าสุดขับลงหาดใหญ่ ล้อ 18 น้ำมันถังครึ่งเหลือๆเลยครับ วิ่ง140-160 ในเมืองพอดีไม่ค่อยได้ขับ

อะไหล่ผมเฉยๆแฮะใช้มายังไม่่มีซ่อมหนักเลย รถรุ่นนี้จะมีระบบtecเปิดไวอ่าไม่รู้เรียกว่าไรมะต้องรอรอบ
    เหยียบเป็นมาๆ แต่อยากถนอมเกียร์ก้อออกตัวอย่ากระชาก พยายามอย่าเปลี่ยนเกียร์บ่อย ขับสวยๆ สาวๆก้อเยอะแยะ อิอิ อันหลังนี่แล้วแต่ความสามารถเจ้าของรถนะครับ

23. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    http://www.accord9802club.com

ลองเข้าไปดูครับผมว่าพวกงูเห่าเค้าอยู่ในนี้กันเยอะครับ

24. pinij_nij

pinij_nij New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล สงสัยต้องไปหาตัวเกียร์ธรรมดาซะแล้ว

25. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ถ้าใช้งานก็โอครับ ถ้าแต่งแรงรถหนักไปนิ๊ดส์ อย่างคันข้างบนของกวาง ถ้าทำ step เดรบวกันอยู่ในไฟท้ายสองก้อนก้อนเดียว น่าจะวิ่งได้ดีกว่านี้ครับ แต่คันนี้เจ้าของเน้นเนียน ของเล่นเยอะ รถเลยหนักใช้ได้ :D

26. kwang_h22a

kwang_h22a New Member Member

8
    0
    0
    ไม่เป็นไรคับขอบคุณโดมมากคับที่ช่วยลงรูปให้

27. kwang_h22a

kwang_h22a New Member Member

8
    0
    0
    cg5 มีปัญาหาเรื่องเกียร์คับประมาณแสนกว่าโลคับ(ขึ้นกับการใช้งานไม่เล่นเกียร์)
    ปั้มพาวเวอร์รั้วซึม
    ปล เกีลร์รุ่นนี้แพงเอาเรื่องเหมือนกัน วางเครื่องใหม่เลยดีกว่า อะไหล่รุ่นนี้หายากคับ

28. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    แล้วมันแปลงเยอะมั้ยน้อ :D

29. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    วางสเต็ปเสี่ยกวางหมดไปกี่แสนแล้วคับ !!! :D:D

30. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ใช้งานดีครับผมก็ใช้อยู่ ตอนนี้ติดngvด้วย เยี่ยมมาก ขับสองร้อยโลเสียเงิน ร้อยฟ่าบาท
    ชอบมากๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้