จะถามเรื่อง ควัน ขาวอะครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย เปา4G, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    4g63 t.....ควันไหลตอน เหยีบคันเร่ง.......แต่ตอนเดิน เบาไม่มีควัน........อะครับ

เกิด จากอะไร อะครับ.....แล้วควรก็ดูอะไรบ้างอะคับ :D

เกี่ยว กับน้ำมันล้างหัวฉีด เปล่าครับเพราะ ปกติ จะเติมโซฮอล์95 แล้วกลัวหัวฉีดจะอุดตันก็เลยเติมน้ำยาล้างหัวฉีดแล้วก็เติมน้ำมันเบนซิน95อะครับ......

แล้ว ผมก็ ได้ตั้งไฟจุดระเบิดใหม่ด้วยอะครับ.......มันจะเกี่ยวเปล่าอะครับ.........

ช่วยบอกที ครับ :D

2. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ผู้รู้เเจ้งหน่อยจร้า เเต่เท่าที่ผททราบมา เปนที่เทอโบอะเปล่าอะคร้าบ ควันขาวไหลเนี้ย ตอนกด

3. MOOPam

MOOPam New Member Member

3
    0
    0
    ขอแจมด้วยคนครับคือว่ารถของผมก็เป็นเหมือนกันครับ 4g15 na ตอนเดินเบาไม่ออกและตอนขับปกติก้ไม่ออกแต่ตอนแร่งหรือเราเบิ่อนคันเร่งจะออกครับ....งง

4. ผมมันบ้า

ผมมันบ้า New Member VIP

80
    0
    0
    ผมก็เป็นแต่มีวิธีแก้ คือจูนวาวล์ใหม่ครับ แต่ถ้าลองแล้วไม่หายเหมือนผมล่ะก็ลองเช็คอย่างอื่นดู แต่ของผมเป็นที่เวตเกต เลยเจาะทำเวตเกตแยก ควันหายขาวเลย แต่กลับดำแทน -*- เพราะน้ำมันหนาเกินนี้ผมยังต้องหากล่อง อีเมอเนจ มาจูนต่อครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้