ระวัง toyota wish สีดำ แถวพระราม 5

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย akeuthai, 29 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akeuthai

akeuthai New Member Member

1,058
    1
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อเช้าผมขับรถมาทำงานช่วงข้ามสะพานพระราม 5 เจอ โตโยต้าวิช สีดำ ริบไฟหน้าใส่โดเรมอนคันหน้า ซึ่งเช้าวันจันรถติดมาก 7 โมง เส้นนั้น เขาริบไฟใส่ตลอดเวลาใส่โดเรมอน เผอิญโดเรมอนขับช้าลง ผมเลยเข้าหน้าโดเรมอนสีแดงคันนั้น สักพักวิชออกมาเลนกลางตอนแรกอยู่ขวากัน ก้อเร่งออกมา ผมเองก้ออยากดัดนิสัยเสียของวิชเลยกระแทกคันเร่งไม่ให้เข้าหน้าผม แล้วข้างหน้าก้อติดยาว วิชเลยออกเลนซ้ายไป ผมก้อเลยมุดไปเรื่อย ๆนึกว่าจาจบแค่นั้นแต่มีต่อครับ มุดไปมุดมาดันมาเจอวิชคันเดิมอยู่หน้าผมแล้ววิชก้อเบรกเอี๊ยดดดดด ใส่ผม ผมเลยเอี๊ยดด้วย -*- ผมเลยพยายามขับไปข้างๆ ขอดูหน้าหน่อยเป็นอาซิ้มแก่ๆขับครับ ผมก้อเปิดกระจกมองแก สักพักแกโชว์นิ้วกลางให้ผม -*- ผมโมโหเลย เลยให้นิ้วกลางกลับ สักพักแกมาหน้าผมอีก มาเบรกใส่ผมอีก ไม่ใช่แค่แตะเบรก แต่ล้อล๊อกดังเอี๊ยดเลย ผมก้อเบรกเอี๊ยดรอบสอง ผมก้อพยายามขับไปตีคู่ซิ้มแกอีก คราวนี้แกหัวเราะครับอยูในรถหัวเราะแบบสะใจมาก ผมเลยจอดรถลงไปเคาะกระจก คัยแถวนั้นถ้ามองอาจจะเห็นว่าผมรังแกคนแก่แต่ไม่ไหวจิงๆคับ แกไม่ยอมคุยกะผมไม่เปิดกระจก หน้าซีด พยายามไหลรถไปเรื่อยๆ อยากให้แค่แกเปิดกระจกมาขอโทด ถ้าแกได้เข้ามาอ่านผมอยากจาเตือนแกว่าแกขับรถแบบนี้อันตรายบต่อผู้อื่นมากครับ เรื่อทะเบียนผมไม่แน่จัย คล้ายๆว่าเป็น 7366 ไรนี่แหละครับ วิช สีดำ

ผมเองก้อไม่ใช่คนดีอะไรมากแต่ไม่เคยคิดทำให้คัยเกิดอุบัติเหตุ

2. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    แอบขำหน่อยครับ ท่าทางเจ้าของรถจะแก่แต่อายุ การกระทำยังวัยรุ่น
    ทำใจครับเจอแบบนี้ เป็นผมเช้าๆเจอแบบนี้ขอหลบดีกว่า กลัวจะไม่คุ้ม

ขับรถใจเย็นๆกันนะคร้าบบ เช้าๆต้องทำใจ

3. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
    ใจแก นักเลงน่าดู เลยอะเท่าที่อ่าน

4. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    ทำใจสบายๆ เช้าๆวันทำงาน อย่าเครียดครับ พวกขับรถโง่ๆเจอประจำ ทั้งปาด ทั้งขับช้า (ทั้งๆที่กูรีบ) ทั้งจอดมั่ว ตึมเลยครับ สงสัยยังคงไม่ตื่นกันเลยขับรถโง่ๆแบบนั้น

5. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เวงกำ....

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อาซิ้มขาซิ่ง อิอิ ใจเย็นๆนะครับ

7. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    เอ่อ เค้ารีบอยุ่หรือเป่าคับ แล้ว เลนขวา เนี่ยถ้าขับช้า ก้ต้องโดน ดีบไฟ แห่ๆๆๆๆ

แต่ โชวนิ้วนี้ ไม่ไหวๆๆๆคับ อาซิ้มเอ้ย

8. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ผมว่าเดี๋ยวนี้เจอบ่อยนะคับ...ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่า...
    พวกอาซิ่ม,อาแปะ..ที่คับรถยี่ห้อดีๆเดี่ยวนี้ทำแบบนี้บ่อย...แต่ส่วนใหญ่ผมจะเจอตามห้างและก้อถนนช่วงทางร่วมที่จะเบี่ยงอะคับ..
    แบบว่าคิดจะออกก็ออก..ไม่สนรถที่วิ่งมา..ประมาณว่าต้องจอดให้ฉันไปอะ...
    คงคิดว่ามีประกันอะคับ..
    บ่นซะยาวเลย...จขกท.ใจเย็นๆนะคับ..แกแก่แล้วด้วย...

9. จะแก่ตายมั๊ยเนี่ย

10. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    แก่ขนาดนั้น คงเล่นเน็ทไม่เป็นหรอกคับ อย่าไปใส่ใจเลยคับ

11. akeuthai

1,058
    1
    0
    ยังจำหน้าตอนซิ้มแกหัวเราะในนถแบบสะใจได้ติดตาเลยคับ หึหึ
    ยังไงก้อระวังกันด้วยครับเพราะแกเบรกจิงๆล้อล๊อกเอี๊ยดเลย ผมยังเกือบชน

12. EG_ลั๊นลา

EG_ลั๊นลา New Member Member

821
    30
    0
    เล่าซะเห็นภาพซิ้มตอนแกให้นิ้วกลางเลยครับ............อิอิอิ

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อา ซิ้ม นักเลงไม่เบาเลยครับ อิอิ

14. Dark_EK

Dark_EK New Member VIP

546
    28
    0
    คนแก้เดี๋ยวนี้ห้าวได้ใจจิง ๆ

15. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แบบนี้ป้นผมก็ต้องลงไปแบบ คุณ หล่ะครับ เจอแบบนี้แล้วขึ้นแทนครับ

16. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เตะรถซิ้มเลยระบายความแค้น 555+

ใจเย็นๆดีกว่าครับเวลาเร่งด่วนก็ทำใจเย็นๆกันซักนิด อะไรปล่อยได้ก็ปล่อยอย่าไปแบกมันไว้เลยเมื่อยเปล่าๆ

:D:D:D:D

17. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ระวังกันไว้ครับ คนใช้รถเดี๋ยวนี้บ้าๆเยอะครับ ผมเจอทุกวันเลยอะ

18. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    อีนี่แม่งไม่อยากแก่เหรอไงวะ เหี้ย

19. MATANG

MATANG New Member Member

61
    2
    0
    ผมว่าน่าจะเป็น ยายแก่ตกมัน มากว่า

20. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เตะรถมันเลยครับ 555+

21. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมก็คงทำเหมือนคุณครับ ถ้าซิ่มแกเจอคนบ้ากว่าแก แกคงโดนลูกตะกั่วตายอ่ะครับ

22. akeuthai

1,058
    1
    0
    ไม่รู้แกวิ่งพระราม5ประจำป่าว ยังไงก้อระวังกันหน่อยระวังชนตูดแก

23. วัยใกล้ไปแล้วครับ คงหาเรื่องสนุกก่อนจาก..

อย่าถือสา.. แกเลยครับ อากาศร้อนๆ เศรษฐกิจแย่ๆ ทำให้คนเราเพี้ยนไปเยอะ

24. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    กวนโอ้ย จิงๆ...

25. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    ไม่น่าแก่ได้จนป่านนี้

26. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ยังงี๊ต้องหาทางปักเข้าหน้า แล้วเบรค แช่ดูมั่งครับสงสัยเบรคแกจะดีจิงป่าว

27. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ท่าจะเพี้ยน

28. 88 bullet

88 bullet New Member VIP

268
    3
    0
    ผมก้เคยเจอแต่เปนเส้นแจ้ง
    โคตรเกลียดเลยมานเปนทางเบี่ยง
    นั่นแร่ะคับแล้วผมไม่ให้มันเข้าซักพักแม่งซิ่งมาเลย
    แม่งมาเบรคข้างหน้าผม ...หมามากซักพักแม่งไปยูเทิร์น
    ผมก้ไปจอดรอแม่งตรงยูเทิร์นเปิดจกรออยากเหนหน้ามัน
    มานทำ...ไรของแม่งในรถก้ไม่รู้ฟิล์มก้มืดกระจกก้ไม่เปิด
    ผมก้รอแม่งตั้งนานนึกว่าจะได้เปิดจกเหนหน้าคุยกาน
    สงสัยหยิบปืนหรือตัวเตี้ยเอื้อมมือมาเปิดกะจกอีกฝั่งนึงไม่ถึงก้ไม่รู้นะ
    รู้อย่างเดียวผมรอแม่มจนรถหลังติดยาวเลย
    แม่มไม่มีท่าทีว่าจะพูดคุยกานเลย
    เพราะเพื่อนผมบอกเหนมานเอื้อมมาแต่ผมไม่เหนไรเลย
    เนื่องจากเปนระยะใกล้มาก+กะฟิล์มแม่งเปนลามิน่าสรุปผมก้ไปเพราะ
    แม่งทำ...ไรก้ไม่รู้ที่ผมไม่ลงไปเพราะถ้าแม่มมีปืนผมตาย555+
    ต้องรอดูเชิงมานก่อนเหนเพื่อนบอกแม่งเปนคนกลางคนหัวล้านๆตัวเตี้ย

29. akeuthai

1,058
    1
    0
    ไม่รู้เช้าพุ่งนี้จาเจออีกไหม

30. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    เอาน้ำมันเบรคราดเลยยยยแบบนี้ :mad::mad::mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้