ถามเรื่อง Gen 1 หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย JaCK@IMP, 19 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JaCK@IMP

JaCK@IMP New Member Member

1
    0
    1
    คือจะเอาgen 1 ไปวางเครื่อง จะวางอารายดีคับบอกราคาด้วยนะ คือคิดว่าจะวาง 4a-gze จะดีมั้ย แปลงเยอะรึป่าว ค่าเคื่อง ค่าวาง รวมพวกเบรคด้วยเท่าไหร่ ช่วยบอกหน่อยคับ

2. NUI_TA23

NUI_TA23 New Member Member

72
    0
    0
    จะวางไว้ขับซิ่ง หรือใช้งานครับ ถ้าขับซิ่ง 4A-GZE ก็ลงได้สบายๆ ที่ต้องดัดแปลงก็มีแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ ท่อไอเสีย ตัดต่อเพลากลาง เพลาท้ายก็หาของ 86 หรือ DX ตัวนอก ของคราวน์ล้อจะถ่างเกินไป
    ค่าเครื่องค่าวางก็แล้วแต่ร้านครับลองคุยกับร้านดู

ถ้าจะไว้ขับใช้งาน 3S-FE เกียร์ออโต้ ก็ประหยัดดีนะครับ

ของผมหน้าโหนกลง 4A-GE ธรรมดา ว่าจะเปลี่ยนเป็น 3S-FE ในอนาคตครับ

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เอาแบบ ดูหล่อ แบบ รถแข่งหน่อยดีไหมครับ

ลอง 4ag-20v มาชนเกียร์ 4ag ขับหลังดูก็เท่ห์ดีนะครับ หา Header หล่อแบบ ดูยุ่งๆ ก็น่าจะเท่ห์อ่ะ

ของผมว่าจะลง 3sgte ครับ ซื้อของมาบ้างแล้ว แต่ตัวรถยังเพิ่งเริ่มเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้