Solenoid central lock ใครเคยเปลี่ยนเองบ้างครับ.

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย P'WAR, 12 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    พอดีของผมหลังขวาเวลาใช้รีโมทเปิดน่ะ มันเปิดได้ครับ แต่ถ้ากดให้ล๊อคมัน
    ไม่ยอมล๊อคเลยครับ เพื่อนๆท่านใดเคยเปลี่ยนแล้วเก็บรูปไว้บ้างครับ หรือจะแนะนำลิงค์ให้ผมก็ได้ครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ...:sad:

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    โทรถามพี่โจได้ครับ 086-7851785

แกซ่อมมาเยอะ แกะมาเยอะ 555

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ส่วนมากแล้วที่ไม่ค่อยปิดและเปิด เป็นเพราะมอเตอร์มันจะเสียแล้ว บางทีได้บ้างไม่ได้บ้าง
    เปลี่ยนมอเตอร์ตัวเดียวหายเลยครับ ผมเปลี่ยนมาแล้ว 2 ตัว หน้าซ้าย กับ หลังขวา

4. P'WAR

438
    10
    0
    ขอบคุณครับคุณต้น...ดูเหมือนว่าถ้าเดือดร้อนทีไร สำหรับผมแล้ว ไม่แคล้วคุณโจทุกทีเลย...ก่อนจับ SR3 ก็คุณโจ...ตอนล้อกางก็พี่โส....วนๆมันอยู่แถวๆรุ่นพี่นี่แหละครับ....ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านจริงๆครับ...ขอให้เป็นขวัญใจของน้องๆชาว EK ตลอดไปนะครับ...บางคำถามอาจดูไม่เข้าท่า..ก็โปรดให้อภัย...
    ขอบคุณคุณต้นอีกทีครับ.....

ปล...ตั้งกะ VTEC Party ที่คลองห้าเมื่อคราโน้น...(ตอนเกิดเหตุ)ก็ยังไม่ได้เจอใครและไปมีทกะใครอีกเลย...ไว้ครานี้ถ้ามีมีทอีก..จะแวะไปชนแก้วให้ครบคนเลย..ถ้ายืนไหวนะครับ...555....ชอบจริงๆกรุ๊ฟนี้...
    :p

5. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    ของผมหลังขวาไม่ขึ้นไม่ลงมานานแล้วครับ พอจะรู้ราคามอเตอร์มั๊ยครับ
    กะว่าจะซื้อมาเปลี่ยนเองดูบ้าง ระหว่างของใหม่เบิกศูนย์กับของเทียบนี่อันไหนน่าสนใจกว่าครับ
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ของผมซื้อของ ES มาแยกเอาเฉพาะมอเตอร์ ใช้ยันปันจุบัน ยังไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนมากเสียที่ตัวมอเตอร์ งานนี้ ขอบคุณน้ากาญ ที่ชี้แนะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 16:30:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:29:54 ----------

ของผมซื้อของ ES มาแยกเอาเฉพาะมอเตอร์ ใช้ยันปันจุบัน ยังไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนมากเสียที่ตัวมอเตอร์ งานนี้ ขอบคุณน้ากาญ ที่ชี้แนะ

7. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0

>>> ตามน้าท่านนี้บอกเลยครับ ได้ของใหม่ แต่ต้อง DIY นิดครับ ของ EK จะมีน๊อตสามารถขันออกได้ แต่ของ ES ไม่มีน๊อต ต้องแงะ อย่างเดียวครับ หรือถ้าเอาง่ายก็ซื้อของเชียงกงเลยครับ ทั้งตัว <<<

8. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    ขอบคุณครับน้าๆ ว่าแต่พอจะรู้ราคามั๊ยครับทั้งของ ES เบิกศูนย์ กับ EK เชียงกง จะได้เปรียบเทียบกัน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ใช้มอเตอร์กระจกมองข้างแทนได้ป่ะครับพี่โจ...ผมเคยลองแกะเอามอเตอร์ของเซนทรัลล็อคออกมาลองตัวเปล่ามันยังแรงดีนะครับแต่พอประกอบไปแล้วถ้าล้างรถมาใหม่ๆหรือฝนตกอากาศชื้นๆมันจะไม่ทำงานครับคือกดรีโมทแล้วไม่ปลดล็อคต้องเอามือดึงแต่เวลากดรีโมทล็อคมันก็ล็อคปกติครับ แต่ถ้าเจอแดดหรืออากาศร้อนๆมันทำงานปกติเลยครับ อาการยังงี้ต้องเปลี่ยนมอเตอร์ใช่ป่ะครับ

10. P'WAR

438
    10
    0
    ตกลงตัวล๊อคประตูนี่เป็นมอเตอร์หรือเป็นโซลินอยด์สำหรับดึงขึ้น-ลงอ่ะครับ...อ่านแล้วงงๆอยู่ ขอความกระจ่างด้วยนะครับ...จะได้หาของถูกครับ...ขอบคุณครับ....

11. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    มอเตอร์คับ

12. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ไม่ใช่ โซลินอยด์ รึคับ
    เคยเป็นอยู่เหมือนกัน อาการนี้
    เข้า ร้านติดกันขโมยอ่ะคับ เสียตังค์ ไป 500 อ่ะคับ (1บานประตู)

13. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ไม่ใช่ โซลินอยด์ รึคับ
    เคยเป็นอยู่เหมือนกัน อาการนี้
    เข้า ร้านติดกันขโมยอ่ะคับ เสียตังค์ ไป 500 อ่ะคับ (1บานประตู)

14. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    มีใครพอทราบมั้ยว่า ฟิวส์กล่องคอนโทรลเซ็นทรัลล๊อค อยู่ตรงไหน

อาการของผมคือไฟไม่เข้า แต่ลองต่อไฟตรงเข้ากล่องก็ใช้ได้ปกติ

15. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ด้านประตูคนขับ มันไม่มีมอเตอร์มาให้แต่ของนอกมี แบบเดียวกันกับ 3 บาน
    มันจะเป็นแบบสายไฟ 5 เส้น ของผมใช้อยู่ ใส่เอง
    ที่มันเป็น โซลินอยล์ ช่างเค้าเอามาใส่เพิ่มเพื่อให้ล๊อคประตูได้ครับ แทนตัวนอก

16. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ราคา 456 บาทเป็นของประตูหน้าขวา เพิ่งเปลี่ยนมาวันนี้เองสดๆ ตอนแรกแกะมอเตอร์ของเก่าออกมาล้างทำความสะอาดแล้วลองดูก็แรงดีนะแต่ประกอบกลับแล้วดันไม่มีแรงซะงั้นเลยไปที่ศูนย์ฮอนด้าจัดมาซะ 1 ตัว ทีนี้เด้งดึ๋งเลยครับ
    ปล.ของประตูหลังมันไม่มีมอเตอร์อ่ะ ระวังซื้อผิดนะเด๋วจะต้องเสียเวลาไปเปลี่ยน

17. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ใช้ motor ของ ES ด้านหน้าซ้าย

จะถูกกว่าหน้าขวา 20 บาท

เคยโพสวิธีทำไป เมื่อ ประมาณ 2 ปีที่แล้ว

ลองตามหาอ่านดู

18. zirus

zirus New Member Member

46
    7
    0
    ในกล่องพิว ฝากระโปรงหน้าครับ

19. P'WAR

438
    10
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆครับ..พอจะสรุปได้ว่า..ของเดิมน่าจะเป็นมอเตอร์ แต่ตอนที่ผมไปใส่รีโมทกันขโมยและก็ให้ช่างเค้าเปลี่ยนตัวล๊อคบางตัวให้ใหม่โดยที่ไม่ได้ถอดของเดิมออกมา แล้วนำชุดโซลินอยด์ใส่เพิ่มเข้าไปเฉยๆครับ ตอนนี้ผมไปเปลี่ยนมาแล้วก็ยังคงเป็นโซลินอยด์เช่นเดิมครับ ค่าของพร้อมค่าแรง 350 บาท.ครับ (ก่อนหน้าเคยไปถามที่ร้านอมร ที่เซียร์ รังสิตเหมือนกัน ราคา 190 บาท.ครับ . แต่มันมีสายหลายเส้นจัด เลยไม่กล้าเอามาใส่) ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยด้วยครับ...:)

20. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    ปืนเซ็นทรัลล๊อคที่ใส่เพิ่มด้านคนขับอ่ะครับ ใส่ยังไง งงๆ ตอนนี้ต่อแบบใช้ได้ไปก่อน ( แต่ใช้มานานล่ะ ) ใครเลยต่อเซ็นทรัลล๊อคเองบ้างป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้