ช่วยด้วยครับ...เรื่องเสียงดังจากช่วงล่าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย dome0222, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dome0222

dome0222 New Member Member

31
    3
    0
    คือผมเข้ามาหลายอู่แล้วครับ หมดไปแล้วหลายบาทแต่ก็ยังไม่หายดัง...สืบเนื่องมาจากเกิดเสียงดังจากทางด้านขวาและซ้ายของทางข้างหน้า บางอู่บอกว่าช่วงล่างก็แน่นหมดแล้ว....จะมีเสียงตอนเข้าโค้งเร็วๆหรือว่าโค้งหักเยอะๆ...จะมีอาการเสียงดัง...แก๊ก...เหมือนเหล็กกระทบกัน....สิ่งที่เปลี่ยนมาแล้ว
    1. โช้ค+สปริง
    2. บู๊ชลูกยางต่างๆ
    3. เพลาขับ
    4. ปีกนกบน
    5. ลูกหมากกันโครง

ตอนนี้ก็เลยหน้ามึดไปเลยไม่รู้จะหาจุดไหนแล้วครับ....ผมทนฟังเสียงนี้มานานเป็นปี ก็ยังหาวิธีแก้ไขไม่ได้เลยเข้ามาแล้วก็หลายอู่ ไม่รู้จะทำอย่างไรดี....ตอนนี้ที่ผมเล็งๆไว้ก็คือ....แร็คพวงมาลัย....พี่พี่ว่าจะเกี่ยวไหม๊ครับ ขอความกรุณาทุกๆท่านช่วยชี้แนะผมด้วยนะครับ...เงินก็หมดไปหลายแล้ว...เวลาก็เนิ่นนานมามากแล้ว...แต่เสียงก็ยังอยู่.....ขอความกรุณาอีกครั้งน่ะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

2. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คานเหล็กในคอลโซนรถดูแล้วหรือยังครับ ไขให้แน่นน๊อตข้างละประมาณ 4 ตัว

4. Ryuk

Ryuk New Member Member

23
    0
    0
    ไม้ตีกลองรึเปล่าครับผมเพิ่งเปลี่ยนมาเงียบไปแล้ว

แต่ไม่แน่ใจว่าอาการเดียวกันรึเปล่า หายไว ๆ นะครับ

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เคสผมเคยเจอกังแก๊งๆ เหมือนฝาหม้อ อยู่ในรถอ่ะครับ บางทีเหมือนมากจากข้างหน้า บางทีเหมือนมาจากข้างหลัง บางทีเหมือนอยู่ในคอนโทรล

แต่..มันอยู่เหนือหัวเราครับ เหล็กแบนๆ ที่พาดหลังคาอีกฝั่งไปอีกฝั่งมันหลุด ก็ก็แก๊งๆๆๆๆ เวลาอยู่ในรถเสียงมันหลอกเราอ่ะ กว่าจะเจอมันก็ดังจนเราจับได

6. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ผมก็เป้นคนนึงที่รพคาญเสียงพวกนี้เช่นกัน หมดมาเยอะกับการขจัดเสียงอ่ะครับ บางทีอาจจะเป้นที่โช๊คครับ ลองดู

7. dome0222

31
    3
    0
    ที่ผมสังเกตุ ผมคิดว่ามาจากข้างหน้าทั้งซ้ายและขวา....แล้วไม้ตีกลองนี่อยู๋ตรงไหนครับ
    แนะนำร้านของเราชาว EK หน่อยน่ะครับผมอยู่นนทบุรี พระราม 5 ขอบคุณเป็นอย่างสูง

8. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    ผมก็ดังครับ เวลาหักเลี้ยว ดัง แก๊ก 1 ที บางทีก็ 2 ที

9. Seg_CRV

Seg_CRV New Member Member

10
    0
    0
    ของผมดังตอนเข้าโค้งแรงๆมีเสียงจากด้านหลัง พาช่างไปนั่งวน 1 รอบช่างบอกว่าเป็นเหล็กยันหลังเบาะเลื่อนถอดน้อตออกข้างละ3ตัวแล้วตัดพลาสติคมารอง ปรากฏว่าเงียบจริงๆครับ ตอนนี้มีเสียงใหม่อีกแล้วมาจากสปริงฝากระโปรงหลังยังหาทางแก้ไขอยู่ครับ

10. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ไม้ตีกลองคือภาษาช่าง อีกอย่างที่เรียก ลูกหมากแร็คครับ

11. dome0222

31
    3
    0
    แล้วเปลี่ยนทั้งหมดทั้งลูกหมากแร็คไม้ตีกลองทั้งหมดประมาณเท่าไรมีร้านแนะนำหรือเปล่าครับแถว นนทบุรี สะพานพระราม 5

12. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ช่วยอัพคับ ของผมก้อดัง แก๊ก เวลาขึ้นเนินหลังเต่าแรงๆ ยังหาไม่เจอเหมือนกันว่าอารายมันดังคับ

13. register

register New Member Member

46
    1
    0
    รอผู้รู้มาตอบ.. แต่ของผมมีร้านแนะนำคืออยู่ตรง ก่อนถึงม.สยาม ริม ถ.เพชรเกษม ร้านนี้ผมคิดว่าเค้าทำช่วงล่างโอ เค ครับ..
    ชื่อ บางหว้าช่วงล่าง-ลูกหมาก ส่วนร้านแถวๆ พระราม 5 นนทบุรี นั้น ไม่แน่ใจครับ เพราะว่าบ้านผมก็อยู่ในซอย บางกรวย พระราม 5 แต่ไม่ค่อยเห็นมีร้านเนียนๆๆๆ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้