2L ติดปั๊มติ๊กเพิ่มจะดีมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย zenryoku, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ขอความรู้หน่อยครับ ผมจะติดปั๊มติ๊กเพิ่มให้เจ้า 2L จะดีมั๊ยครับ
    ตอนนี้เครื่องเดิมๆ มี header+แต่งสปริงปั๊ม วิ่ง150นิดๆครับ
    อาทิตย์ที่แล้วไปต่างจังหวัดโดน commonrail ทิ้งเป็นทุ่งเลย
    ถ้าผมลงโบของ 2L-TE จามีปัญหาเรื่องความร้อนมั๊ยครับ
    ขอข้อมูลเพื่อเป็นแนวทางหน่อยครับ ขอบคุณครับ

:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รอเซียนดีเซลมาตอบก่อนนะครับ

3. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    แล้วดีเซลไปไหนกันหมดเนี่ย......ฮ้า

4. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ใส่ทำไม หร่อคัฟ

ผมว่ามันไม่ จำเปน อย่างยิ่ง

รถผมตอนนี้โบ 07 ปั๊ม 12 ยังไม่ต้องใส่เลย

ตอนผม 2L เฮดเดอ + ปั๊ม วิ่ง 180 ได้

เทอร์โบZ ยังโดน ก้อไม่ได้ ใส่ คัฟ

5. zenryoku

304
    3
    0
    ตอนผม 2L เฮดเดอ + ปั๊ม วิ่ง 180 ได้
    น้าทำอะไรบ้างครับ ขอรายละเอียดหน่อยครับ
    ได้180ไม่ต้องพึ่งโบ ชอบครับอยากลองบ้าง:eek:

6. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    เฮดเดอ 4-2-1 ท่อพักไส้ตรง เดินท่อ 2 นิ้ว ให้สั่นที่สุด

ปั๊ม เปลี่ยนสปิง เทสใหม่ ( อันนี้อยู่ที่ร้านจะ ปล่อยแค่ไหนด้วย น่ะคัฟ )

เกียร์ ที่ผมใช้ 1G gte ( ใส่ได้เลย เปลี่ยนหัวหมูเก่า )

ถ้าครัชลื่น เปลี่ยน หวี 3S -gte (เทอร์โบ) ผ้าครัช ทองแดง

อย่างอื่นก้อไม่มีไร คัฟ

ลองดู ไม่รู้ว่าจะ เหมือนกันหรือป่าวนน่ะคัฟ

7. zenryoku

304
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ จาลองดูครับ
    ห่วงเรื่องเกียร์นี่แหละครับ
    ไม่รู้ว่าแถวระยองจามีป่าว

8. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    การเพิ่มปั๊มติีก เป็นแนวทางการแต่งที่นิยมกันเมื่อสมัยก่อนน่ะครับ ประมาณซัก 10 ปีที่แล้ว
    ที่เค้าเรียกกันว่า การฝังเข็ม คือเพิ่มติ๊ก 1 ตัว แล้วก็ฝังหัวฉีดไฟฟ้าบริเวณท่อร่วมไอดี มีสวิตท์ปิด-เปิด เวลาต้องการแรงก็ แช๊ะ... แต่ได้ไม่มากหรอกครับได้แค่เหนียวเท่านั้นแต่ควันกลบตูดเลยล่ะ
    ประมาณรถขายไก่ย่างเลย เซทโบ แต่งปั๊มดี ๆ ครัชดีๆ ก็สวนเค้าได้แล้วครับ

9. จัดไปครับ ได้ซัก160-170 ก็แจ่มแล้ว

10. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0

แล้วตอนนี้น้าทำอะไรบ้างครับน้าจิ้น :D:D:D

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เฮ้ย......จิ้น สวัสดีครับน้า.............555555

12. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ผมว่า ยัดโบ โมปั๊ม เฟืองท้าย หรือ ปลายเกียร์ 5 จะแรงเห็นๆ นะครับ ถ้าจะเล่นกะ commonrail แบบ จิกตูด

แก่ไปเยอะนะจิ้น 555 จริงไหนน้า อิอิ

13. zenryoku

304
    3
    0
    แล้วถ้าผมจะลงโบล่ะครับ จาเล่นแบบไหนดี เอาแบบใช้งานประจำวันได้แล้วก็ไว้สวนคืนเวลาโดนปาดอ่ะครับ
    ผมวิ่งต่างจังหวัดบ่อย กล้วเรื่องความร้อนมากเลย แต่ก็อยากลงโบครับใจรักควันดำๆ

14. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    อันนี้ก็อยู่ที่งบเราอีกนั่นแหละคับ.....งบมากก็ลูกหญ๋าย......งบน้องก็ลูกเล็ก....ประมาณเนี่ย......

15. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    หุหุ ๕๕ น้าเลย

16. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    นี้เอาชุดนี้ไปครับ วิ่งอร่อยแน่นอนครับ ของครบถ้าเป็นช่างใส่เองได้เลย

เทอโบIHI 05พร้อมอุปกรณ์ประกอบยกชุด
    เขาเทอโบ
    แวตเกสแยก
    อินเตอร์อีโว
    ท่ออินเตอ์เหล็กนะ
    ท่อไอเสีย2.5กึ่งสเตลเลสทั้งเส้น
    ทามเมอHKS
    สายถัก
    มีปั้มให้สับด้วยนะ
    เน็ดไปเลย12000แนะนำไมตี้เครื่อง2แอลนะ
    ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลงสนใจโทรมาเลยอยากขายมาก
    0819084148,0802871842เต้ยคับจะย้ายบ้านไม่มีที่เก็บคับ

17. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    สำหรับไมตี้ถ้าคิดจะขึ้นเทอร์โบ เฟืองท้ายต้องเปลี่ยนครับ ไม่เปลี่ยนพังแน่

เพราะพอมีเทอร์โบเข้ามาช่วย ทำให้รอบไวขึ้น เร็วขึ้น และก็หมดไวขึ้นเช่นกัน ถ้าไม่ไล่เฟืองท้ายใหม่ไม่นานก็แช่จนฝาแตกแระครับ

18. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ผมไม่ได้ดูถูกนะคับ ที่ว่าจะทำไปเล่นกับ
    Commonrail อ่ะนะ ผมว่ายากหน่อยนะ
    เราทำแค่พอเราขับให้มัน สนุกขึ้น จี๊ดขึ้น
    ก้อพอแล้วมั้ง เพราะ Commonrail เขาแรงจิงตอนนี้
    นี้คือความคิดผมนะ ส่วนท่านอื่นว่าไง ลองดูต่อไปคับ

19. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็อยากให้ดูความสมบูรณ์ของเครื่องเราก่อนนะครับว่าเท่าไหร่
    commonrial เครื่องเ้ค้าใหม่่กว่า สดกว่า ฟิตกว่า ระบบส่งกำลังแน่นกว่า ช่วงล่างแน่นกว่า เหล่านี้มีผลกับการถ่ายกำลังลงฟื้นทั้งหมด
    ถ้าจะทำเพื่อสวน... ต้องดูตรงนี้ว่าทำไงเครื่องเราถึงจะสดใกล้เคียงเ้ค้า ไม่งั้นจะกลายเป็นว่าเราไปโหนเครื่องมากไป เด๋วเครื่องม้นจะลาโลกก่อนวัยอันควรน่ะครับ

20. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    หุหุ...ดีนะเราก็ commonrail.....แต่ commonrail เต่าๆ:cry::cry::cry:

21. ตามซียนเลยคับ

22. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ถ้าจะ set โบ เรื่องที่เจอก็เป็นเรื่องความร้อนเจอแน่นๆ ทางที่ดีทำให้จบที่เดียวเลยดีกว่า Set bo + ฝาปั้ม + อินเตอร์ รับรอง 160-180 สบาย ขนาด HERO ผมเก่าๆ 2l1+Z18 ยังวิ่งจำไมล์ได้สบาย แต่ตอนนี้ครัชลื่นแล้วรอเปลี่ยนเป็นทองแดงอยู่...อิอิ

23. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ผมเดิมสนิทยังได้ 150 เลยคับ
    ไม่ได้ทำไรเลย เครื่อง+เกียร์+คลัช+เฟืองท้าย
    เติมน้ำมันอย่างเดียว

24. zenryoku

304
    3
    0
    เมื่อวานนี้ไปเช็คปั๊มมาครับ เจอปัญหาแล้วครับว่าทำไมเวลาวิ่งเกินร้อยสะอึกบ้างทีก็ดับกลางอากาศ
    ปัญหาอยู่ที่ปั๊มเลยครับ ปั๊มผมแตกครับ ลูกสูบปั๊มสีกับเสื้อปั๊มเป็งร่องยาวเลยครับ
    ก็เลยส่งกลับบ้านเก่า เล่นของใหม่พร้อมโมใส้ในเพิ่มอีกพุ่งกระฉูดเลยครับ
    สบายยใจแล้ว ตอนนี้160 ตูดดำสบายใจแล้วครับ

25. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่มีความรู้ ดันให้ครับ

26. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    มาแอบดูรถแรงๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้