วาวล์ลอยเป็นไงรู้ไหม อยากรู้มาดูกัน

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Type R, 9 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เคยได้ยินคำว่าวาวล์ลอยกันใช่ไหม แล้วเคยเห็นของจริงไหม ดูตามลิงค์เลย:D:D
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=_REQ1PUM0rY&feature=related[/media]

2. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เยี่ยมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เยี่ยมเลยเพ่กอล์ฟ วาล์วลอยนี่คือ ระยะห่างมากเกินใช่มั้ยครับ แล้วอาการมันเป็นยังไงอ่ะ :confused:

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    net ช้ายังดูไม่ค่อยชัด วาล์วลอยนี่คืออาการที่ spring ดึงวาล์วกลับไม่ทันทำให้มีโอกาสที่วาล์ว
    จะปิดตัวผิดจังหวะ แล้วไปชนกับลูกสูบมักเกิดที่รอบสูงๆ กับพวกใช้ cam แต่งแต่ spring เดิม
    ใช่เปล่าครับ

5. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    วาวล์ลอยต้องไปหาช่าง

แล้วใจลอย ไปหาเธอแก้ยังไงดีครับ

6. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เรื่องแบบนี้ให้เบสซ่ามาตอบดีกว่าครับ
    ไม่รู้ว่างานเข้าคราวที่แล้วเคลียร์จบแล้วรึยัง อิอิ

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เข้าใจถูกต้องแล้วครับ

8. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    มาเกตก้อวันนี้หละ

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แล้ว เพลาลอย อะครับ
    ให้ความรู้สึกเหมือน ขาซิ่งรุ่นคุณพ่อ เลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้