รบกวนถามเรื่องจูน Realtime แคมเดี่ยว ครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Mr.ram, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    รถต้องทำอะไรบ้างครับ..........................ถึงจะไปจูนเนี่ยครับ แล้วข้อดีของการจูนมีอะไรบ้างอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ช่วงนี้อาจหายหน้าไปบ้างงานเยอะ ขออภัยเพื่อนๆพี่น้องทุกท่านด้วยครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เกียร์ M/T ยังอะครับ เปลี่ยน เกียร์ก่อน แล้วค่อยจูนครับ
    ตามความคิดผมนะ

3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ลำนี้เกียธรรมดาแล้วพี่จูนแล้วประหยัด + แรงขึ้น นิดหน่อบคับแต่เห็นแน่นอน

4. ถึงเป็นเกียร์ธรรมดา แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนกล่องเป็นของ D15B หรือ B16A
    ก็ยังจูนไม่ได้นะครับ เพราะกล่องเดิม D16Y มันเป็น Interface แบบ
    OBD2 ใช้ Micro Processor สั่งการจึงไม่สามารถ Flash Rom หรือ
    จูนรอมได้ครับ ต้องเปลี่ยนไปใช้กล่อง OBD1 ก่อนถึงจะจูนได้

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตามที่ท่านเด็กปากน้ำตอบเลย แต่ถ้ายังไม่ได้ทำไรเยอะ รอทำทีเดียวดีกว่าไหม
    เช่น ขัดพอร์ทลื่น เปลี่ยนเฮดเดอร์ เดินท่อใหม่ หรืออะไรก็แล้วแต่แล้วค่อยไปจูน น่าจะคุ้มกว่าครับ

6. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    คิดเหมือนกอล์ฟเลยครับ ถ้าเครื่องเดิมd16yทำอย่างที่กอล์ฟว่ามาก้อเห็นละครับ เรื่องจูนนี่เอาไว้เกือบหลังๆน่าจะคุ้มกว่า

7. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    อ่านแล้วงง ถือว่ามาเก็บความรู้เพิ่มเติมละกัน

8. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0

ขอบคุณสำหรับฟามรุ้งับเพ่^_^ กำลังศึกษาอยุ่พอดีเลยงับๆ

9. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    สายตรงหาผมเลยพี่

10. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ถ้าเครื่อง ฝา ขาว วุ่นวาย เลย สายไฟมัน เนี้ย จะแปลง ที่ นึง ครับ

ถาม ช่าง สายไฟก่อน ทำ ครับ แล้ว + - ดู ว่าคุ้มเปล่า ไหน จะค่าจูนอีก

เครื่อง d16y ฝาดำ จะทำได้ ง่าย กว่า ฝาขาว

เพราะ ถ้าเครื่อง เดิม ๆ ไม่ทำอะไรมาก ก็ไม่ค่อย แนะนำ

เห็น ผล ไม่มาก ถ้า ประหยัด เล่น v-sfc ก็ ง่ายดีครับ แต่ มันจะไม่ได้ รอบ ที่เพิ่ม มา

11. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    บ้านเราที่ไหนเค้าทำมั่งร่ะเพ่ยอด :D

12. Mr.ram

156
    1
    0
    ขอบคุณเซียนทั้งหลายครับมากๆเลยครับ.................................เก็บตังค์อยู่ ช่วงนี้ต้องหาความรู้ไปก่อน ที่ทำไปแล้วก็มี เกียร์ธรรมดา กรองเปลือยทรงงูเห่า(อิๆ) ท่อเลส 2.0 นิ้ว ปลาย Trust (แต่มี Silencer ฝัง)1.7 นิ้ว พักกลางใส้ตรง 2.0 นิ้ว เฮดเดอร์ 4-2-1 ของ เม้ง ล้อสปูน โรต้า195/50/15 หัวเทียนอิริเดียมเบอร์ 6 NGk สายหัวเทียน NGK No.8 ปรับจานจ่ายแก่สุด มีComment ก็บอกได้นะครับ

13. yodyayee

716
    10
    0
    ถ้ามีเวลาเอารถไปจอดสัก2วันขัดพอร์ทไอดีไอเสีย เปลี่ยนท่อรวมไอดี ลิ้นb16a รับประกันความแรงคับ

14. yodyayee

716
    10
    0

ตระกูลN/Aอู่วางกะยกเครื่องบ้านเรามีอยู่ครับแต่อู่Modifyแหล่มๆพี่ยังม่ะเคยเห็นอ่ะ(หรือมีแต่พี่ไม่รู้ 555+)ส่วนมากที่มีเกลื่อนๆเลยก้อจะเป็นพวกอู่กินJเครื่อง6เม็ดอะไรพวกนี้ซ่ะมากกว่า เอางี้จิน้อง นันก้อหาเฮดกะท่อเลสทั้งเส้นกว้างสัก2.2" เปลี่ยนเกียร์ทำมะดา เน้นทำไปเรื่อยๆ ทำดีๆเครื่อง2แคมมีเสียวนะ อิอิ:D

15. bestza

2,475
    13
    0
    อะถูกต้องเลเยเพ่ชาย แคมเดี่ยว ก้เสียวได้ อิอิ

16. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    ความรู้ท้างน้านนนนนนน

17. FClongkong

FClongkong New Member Member

237
    1
    0
    ชอบๆ ติดตามคับ

18. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เสียวต่อเนื่องแน่ๆ 555

19. bestza

2,475
    13
    0

ช่ายเรยเพ่เอกๆ เสียวเรื่อยๆๆเสียว น๊านนาน ฮ่าๆ

20. yodyayee

716
    10
    0

ตามน้องเบสมาเสียว:D

21. bestza

2,475
    13
    0

ปะเพ่ยอด เสียวด้วยกันๆ55+

22. Mr.ram

156
    1
    0

เปลี่ยนท่อรวมไอดีของไรอ่ะครับ ลิ้นb16a ใส่ได้เลยรึเปล่า ต้องแปลงไรไหม แล้วก็ขัดพอร์ทเนี่ยต้องฝั่งไอเสียกี่มิล ฝั่งไอดีก็มิล (ถามมากหน่อยนะครับ สนใจอยู่) งบประมาณเท่าไร

23. bestza

2,475
    13
    0
    จัดไปเพ่ชายๆ RAMBOOOOOOOO อิอิอิอิอ

แรงแร้วๆๆๆๆๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้