รบกวนสอบถามเครื่อง 2 L จะวางโบ CT20 ต้องเตรียมเครื่องอย่างไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย thexfile, 4 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thexfile

thexfile New Member Member

32
    0
    0
    รบกวนพี่ๆ เครื่อง 2 L จะวางโบ CT20 ของพร้อมแล้ว
    เห็นช่างอกว่า ต้องเปลี่ยนลูกสูบเปลี่ยนแหวนเป็นของโบ แล้วปะเก็นฝาสูบต้องหนาขึ้นเพื่อลดกำลังอัด จำเป็นหรือเปล่าครับ
    แล้วค่าวางโบ(ค่าแรงวางโบไม่รวมเปลี่ยนแหวนเปลี่ยนลูกสูบ) 6000 นี่แพงไหมครับ ไม่วางอินเตอร์ ไม่รวมค่าเช็คปั้มทำฝาปั้้ม
    กะว่าจะประกอบเองแล้วไปให้ร้านทำปั้มให้ เล่นบูทไม่หนักครับ :sad:

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เอางี้นะคับ

ถ้าพี่บอกว่า จะบูสไม่หนักจิง ๆ อ่ะนะ

ใส่เข้าไปเดิม ๆ เลยก้อไม่เป็นไรหลอกคับ

ถึงให้ทำตามที่ช่างเค้าบอก ถ้าเราซัดจิง ๆ ยังไงมันก้อพังได้คับ

เพราะมันจะพังที่ฝาจร้า ไม่ใช่ลูกแตกนะ

ส่วนเรื่องราคาก้อ แล้วแต่อู่ อ่ะคับ

3. dek_korat

dek_korat New Member Member

25
    0
    0
    ตามคุณ Moo Tiger Raikhing บอกเลยครับ
    ตอนนี้ผมก็วาง CT20 ไส้ในเดิมๆอยู่ครับ
    ไม่มีอินเตอร์เหมือนกัน(งบน้อย)อิอิ
    อย่าไปเหยียบหนักก้อยู่ทนแล้วครับ

4. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    จำไม่ด้ายแล้วครับ เป็นเจไปแล้ว อิอิ ตามเซียนหมูว่าเลยครับ

หริออ่านข้อมูลตามลิงค์นี้ดูครับเพื่อเป็นประโยชน์
    http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota/question.asp?page=1&id=7189

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ต้ามหมู้ เซียน ดีเซลเลยนะครับ

6. thexfile

32
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆ ครับ ได้แนวทางแล้ว สรุปแล้วตอนนี้จะติดเองครับ แต่ต้องไปทำปั้มเปลี่ยนฝาปั้มต้องให้ร้านทำ ได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งอีกทีครับ
    แรงแบบควันดำ 555

7. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ถ้าบูทน้อยๆ ข้างในไม่ต้องทำก้อได้น่ะ

แต่ CT20คงได้บูทได้ไม่เยอะ

หล่ะอย่างลืมเรื่องความร้อนน่ะคับ สำคัญ สุดๆอันนี้

8. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ตามเซียนๆเลยครับ

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ ๆ ๆ ให้ครับ

10. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    ถ้าใชงาน ไม่มีอินเตอร์ ไม่เกิน 10 psi ถ้ามีอินเตอร์ 15 psi กำลังดีคับ เครื่อง 2L ต้องระวังความร้อน และอย่าแช่นานคับ

11. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ตามเซียนครับ

12. thexfile

32
    0
    0
    ตอนนี้ได้อินเตอร์ปาเจโร่มาครับ ว่าจะวางบนเครื่อง แล้วเจาะใส่ สคูปครับ แต่ตอนนี้หาสคูปยังไม่ได้เลย พี่ๆ ใช้ของอะไรมาใส่ได้บ้างครับ

13. art_overcontrol

art_overcontrol New Member Member

2,181
    3
    0
    พี่หมูจัดหน่อยคับ

14. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    สคูป วีโก้ เลยครับ ราคาถูก ขนาดกำลังสวย ผมก้อใส่อยู่ เครื่องเย็น เจี้ยบ อิอิ

15. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ตามนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้