รบกวนทุกท่านคับ คิดยังไงกับการโดนขโมยรูปรถของตัวเองไปอยู่ในhi5ของคนอื่น

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย sittinan200sx, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sittinan200sx

sittinan200sx New Member Member

2
    1
    0
    :mad::mad::mad:เรื่องมีอยู่ว่ามีเพื่อนผมเอาlinkhi5มาให้ดูปรากฎว่างานเข้าคับ เจอรูปรถตัวเองไปอยู่ในนั้นแถมที่น่าเจ็บใจมานบอกคนอื่นว่ารถของผมเท่ที่สุดในโลก พอเพื่อนผมเข้าไปด่าเป็นสิบข้อความมานก็ไม่รู้สึก ขำๆนะคับแค่อยากแชร์ความรู้สึกและอยากรู้ว่ามีคนโดนแบบนี้เยอะป่าว

+ SENG + ถูกใจสิ่งนี้
  2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รถมันสวยนิครับ อิอิ

3. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ก็แค่ยืมรูปไปขับหนิครับ พอเอาเข้าจริงๆมันก็ไม่มีรถ ผมคิดแค่นี้ครับ ถ้ามันดันได้ขับรถเราไปด้วยถึงจะมีเฮครับ คิดซะว่าถ้าเค้ามีรถอย่างเราแต่งเหมือนเราเค้าก็คงไม่ทำ (รูปรถผมไม่มีใครจิ๊กไปเลยดิน่าคิดครับ):D

4. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    มาอีกแร้ว พวกนี้ ขอรูปเค้าไปดีๆก้อด้าย ยังงัย เจ้าของรถเค้าก้อหั้ยอยู่แร้วน๊อ อิอิ

เพื่อนก้อโดนค่ะ ล่าสุดเลย

เอารูปรถน้อง รูปรถพี่ แบบว่า รู้จักกันทุกคน อะค่ะ ว่าเจ้าของเปนใคร

แล้ว เค้าตั้งชื่อ hi5 เค้าว่า ดาวลอย ดีเซล

แต่ ว่า รูปที่เค้าเอาขึ้น ดิสเพ เป็นรูปรถเพื่อน เอ อะ ชื่อเก้า ขับดีแม๊ก

แต่ว่า เพื่อนเอ คนนี้ ไปเหนพอดี ไม่รู้มาขโมยรูปไปตอนไหน เหอะๆ แบบว่าเพื่อนเอคนนี้ เค้าไม่ได้ทำรถที่ ดาวลอย อะนะ

ทำที่ มนตรี 55+

เพื่อน เอ ก้อ เลยเม้นไปหามันว่า รถกู ทำมนตรี ไม่ใช่ดาวลอย

จากวันนั้นที่เพื่อนเอ ว่าเขาไป เขาก้อเปลี่ยน รูป เอารูปรถคันอื่นที่ทำ ปั้มที่ดาวลอย มาโช

ก้อเปนรถ ของเพื่อนที่รู้จักกันอีกล่ะ อิอิ

ป.ล. โทดทียาวไปหน่อย ขอบคุณที่อ่านนะค่ะ 555+

5. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    อย่าไปคิดมาก ถ้าเค้าไม่เอาไปทำในทางที่ไม่ดีก็ถือว่าทำบุญไป

6. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    เคยตามไปดูใน link แม่ง here จริงครับ

7. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    เคยเจอเหมือนกันครับ หุหุ

8. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    hi5 เด๋วนี้ มีแต่ เกรียนๆ แว้นบอย สก๊อยเกิล

คงจะอยากอัพเกรด

9. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ใช่รายเดียวกับที่ขับวิโก้เครื่องดีเซลแต่มีแต่งสายหัวเทียนหรือป่าวครับ 55 ปล่อยมันไปเถอะครับ ให้มันอยู่โลกแห่งความฝันของมันไป ส่วนคุณเจ้าของกระทู้ได้สัมผัสของจริง happy กว่าเยอะ :D

10. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    เลอะเทอะ เปรอะเปลื้อน ... ไอพวกนี้ !!!

11. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ..........ถือ ว่าทำบุญ.....เถอะ.....ไอ้ พวกนี้ มันเยอะ...จริงๆ หัวเกียน นั่ง เล่น เน็ต..........เกลื่อน หมด

12. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    เบื่อจริงๆ ครับ พวกแอบอ้างเนี่ย.....เซ็งจิตอ่ะ.....

แต่รถ จขกท. สวยจริงๆ ครับ

13. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ก้อเหมือนกะว่ามันแอบมาตบหน้าเรา
    เราจะหันไปเอาคืนก้อมองตัวมันไม่เห็น

คิดอยู่อย่างเดียว ว่า . . .
    อยากจะหาโอกาสไปเจอตัวมันแบบใกล้ ๆ สักที
    เมื่อเจอตัวมันแล้วก้อจะมีคำตอบขึ้นมาเอง แหละ โปรตู่ . .

14. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    มีงี้ประจำอ่ะครับ

เดี๋ยวนี้ ผมว่า ดูใน Hi5 ต้องดูดีๆ ว่าจริงรึปลอม

มันมั่วไปหมดแล้วอ่ะครับ

15. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เหอะๆ เจอประจำ ครับ พวกhi5เอารูปรถคนมาอื่นมามั่วๆ แล้วก็มาเม้นฝอยๆซุยๆ อีก เบื่อ = =

16. พฤติกรรมแบบนี้จะหมดไปเมื่อฟันแท้ขึ้นครบ:cool:

17. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ต้องทำลายเซ็นในรูปเลย แต่รู้สึกว่าเด๊ยวนี้HI5จะก๊อบรูปไม่ได้แล้ว อ่ะ

18. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ดีนะรถเราไม่สวยเลย ไม่โดน อิอิ เห็นมาเยอะครับ พวกชอบเอารถคนอื่นขึ้น

19. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    แม๋..ก็รถมันสวย น่าชื่นใจน่ะ

20. aumrocky

aumrocky Member Member

63
    10
    8
    พวกนี้สมองมันเปื่อยหมดแล้วครับ

21. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    กำลังฮิตเลยพฤติกรรมนี้

22. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    อย่าว่าแต่ Hi5 เลยนะครับ ผมว่ารูปดิสเพลย์ในเวปนี้บางคนก็ไม่ใช่รถของตัวเอง หรือไม่ก็ไม่ใช่รูปของตัวเอง ในอินเตอร์เนตก็แบบนี้แหละ ทำใจครับ

23. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    แบบว่า ยืมเค้าไปเท่ หรอกตัวเองไม่ได้หรอกคับ

24. พวกชอบเเอบอ้างครับเค้าคงอยากมีรถสวยๆเหมือนเราบ้างอะครับก็ถือว่าเเบ่งปันกันไปถ้าเค้าไม่ทำให้เราเสียหายอะไรก็คงไม่เป็นไรครับ
    เเต่ถ้าผมเจอเเบบนี้ก็คงงงเหมือนกัน อิอิ

25. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ต้องดูเจตนาคับ ถ้าเอาไปแอบอ้างก็ผิดเต็มๆ แต่ถ้าเอาไปลงเพราะชื่นชอบ ก็ OK

26. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ยุคนี้ เกรียนครองเมือง

27. sittinan200sx

sittinan200sx New Member Member

2
    1
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นนะคับขำๆไม่เครียด:D:D:D:D

28. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0

ก๊อบได้นะพี่ ถ้าคนเล่น Photoshop เปนอะ อิอิ เปิดรูป กด ปริ้นสกรีนที่คีย์บอร์ด

เอามาเพรส วางใน Photoshop ก้อ ได้รูปแล้วอะ แต่สีจะไม่สดเท่า รูป ของจิงหรอก แตกต่าง อิอิ

(ถ้า พวกนั้นเค้ารู้จักโปรแกรมนี้นะ ทำได้ 555+)

พี่นู๋ขอเถียงน๊า อิอิ ในรูปดิสเพ นู๋ ไม่ใช่รถนู๋ แต่ว่า นู๋ชอบ เพราะเปนคนถ่ายเอง 555+

บางคนในนี้ เค้าก้อชอบรถคันนู้นคันนี้ อะค่ะ เค้าถึงเอามาเปนรูปดิสเพไป อิอิ ขำๆๆ
    :D

29. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    มาน เละเทะ จนเลิกเปิดดูไปแล้วอ่ะ

30. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    พี่ผมก็เคยโดน พอเช็คใกล้จะรู้ตัว มันปิดไปซะก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้