งานเข้าอีกแล้ว

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย Ea"RT"h, 11 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ช่วยดูให้หน่อยนะครับว่าจะแก้ไขยังไงดี ไม่เข้าใจเลยว่าเป็นได้ไง เป็นแค่ข้างเดียว อีกข้างนึงยังสภาพดีมากๆ ตอนทำคอม้ายังไม่เป็นเลย ถ้าไม่แก้ไขจะมีผลอะไรไหม

View attachment 1373970

View attachment 1373971

View attachment 1373972

2. โอ้โห อาการหนักแล้วน่ะครับเนี่ย ปะคัสชีไปเลยครับ

3. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    ปะ-ซ่อม ดีที่สุดคับ ซ่อมตามอู่สีทั่วไปได้คับ ของผมก็เป็นคับ เป็นด้านเดียวเหมือนกัน ด้านคนขับ ยังไม่ได้ทำเลย

4. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    มันทำให้ขับไม่ได้เลยอะ พวงมาลัยจะพังไหมอะครับ เพราะเวลาขับมันส่ายเป็นงูเลย

5. เข้าอู่เลยอาการนี้น่ากลัวครับ

6. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ผมว่าน่าจะรีบปะผุนะครับ เมื่อก่อนรถผมก่อนทำสีก็เคยเป็นครับ ตอนขับมันจะโยนๆครับ
    ของผมตีขึ้นรูปใหม่ครับ :)

7. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    รีบเอาเข้าไปทำใหม่เลยครับ เข้าอู่สีตัดปะใหม่เลย ฟันธง :):):):):):):)

อันตรายมากครับ เพราะมันฉีกออกมาแล้ว ดังนั้นมันจึงแกว่งไงครับเวลาขับ :):):)

8. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ตอนนี้รถอยู่อู่สีเรียบร้อยแล้วครับ

เลยได้โอกาสเปลี่ยนไฟท้ายใหม่ เปลี่ยนกันชน และก็เก็บรายอะเอียดต่างๆทีเดียวเลย

สบายใจเลย เสียเงินอีกแล้ว

ปล.ถ้าตัดผุทำใหม่แล้ว มันจะหายชัวร์ใหม่ครับ แล้วมันจะเสียทรงไหม

แล้วกรอบพวงมาลัย หาซื้อได้ที่ไหน หรือใครรู้แหล่งช่วยบอกด้วยนะครับ ไกลแค่ไหนก็จะไปเอา

9. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ตัดผุแล้วผมว่ามันน่าจะดีขึ้นนะครับ:)

10. nuna

nuna New Member Member

15
    0
    0
    แวะมาทักทาย ชาว RT CLUB ครับ คิดถึงตัวแรงของทุกคนจิงๆ

11. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    หวัดดีเช่นกันครับพี่ ซำบายดีบ่

12. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    :):):):):D:cool::rolleyes::eek::sad:

13. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    :D:D:D:D:D:D:D

14. nuna

nuna New Member Member

15
    0
    0
    สบายดีครับ....แหมไม่ได้มากักทายสะนาน...แรงกันใหญ่เลยนะ

รถสายๆทั้งนั้นเลย....ว้าว.......

15. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    9 วันแล้ว

รถยังไม่เสร็จเลย คิดถึงจัง

16. ngernthong

600
    1
    0

แล้วของหนูนาล่ะ ซุ่มไปถึงไหนแล้ว 55++++ :D:D:D

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 08:01:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:01:00 ----------

ของดีต้องใจเย็นๆ อิอิ :D:D:D:D:D

17. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    เซงๆจริง บอกว่าวันศุกร์จะเสร็จ

ดันโดนเลื่อน

18. ngernthong

600
    1
    0
    อย่างนี้แหละ ต้องเช้าถึงเย็นถึง ไม่งั้นเลทยาว :D:D:D:D:D:D:D

19. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    รถเสร็จแล้วครับ

หมดเงิน 12,000 บาทถ้วน

20. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    มีของมาขายนิดหน่อย (ไม่รู้จะขายได้หรือเปล่า)

ไฟท้าย RT100 ข้างซ้าย ของแท้ มีแตก

400 บาท

View attachment 1391003

ช่องลมกระจกหลังข้างขวา มีแตก

100 บาท

View attachment 1391005

21. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    มาตอบช้าไปหน่อย เพราะของผมก็อาการนี้ครับ เผลอๆ อาจจะหนักกว่านี้ด้วย แต่ว่าเข้าอู่ตัดผุคัซซีใหม่ทั้ง 2 ข้างแล้ว ขับเนียนเลย อิอิ ก่อนทำนี่ขอบอกว่าตั้งศูนย์ไม่ได้เลยครับ มุมมันไม่ได้เพราะรถเอียงไม่เท่ากัน รีบทำไว้แหละดีแล้ว เวลารถมีแรงบิดเยอะๆ มันจะเสียทรงได้

22. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

ตอนนี้ขับสบายแล้วครับ

ทำสีรถภายนอกรอบที่ 3

ทำสีล้อ

แหล่มเลย

23. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: มานพึ่งเจอรึเนี๊ย สงสัยงานมานจะเข้าจิงๆ ตากอล์ฟ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้