ผมเอาNV กระบะ ขึนดอยอินทนนทร์ เบรคไหม้เลย ทั้งๆที่ใช้เกียต่ำ รอเป็นชั่วโมง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sarat Khoonprom, 19 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sarat Khoonprom

Sarat Khoonprom Guest

0
    0
    0
    ผมเอาNV กระบะ ขึนดอยอินทนนทร์ เบรคไหม้เลย ทั้งๆที่ใช้เกียต่ำ รอเป็นชั่วโมง

2. Nuttza Manytech

Nuttza Manytech Guest

0
    0
    0
    อยู่เชียงใหม่เหมือนกันแต่ยังไม่เคยขับขึ้นไปเลย

3. ตอนผมไป. ใช้แต่เกียร์1 ครัชทองแดงเลยไม่หลัวครัชไหม้. ไม่กล้าใ้เบรคกลัวไหม้

4. Sarat Khoonprom

0
    0
    0
    ผมเกีย์2 เครื่องอื้อแล้วอื้ออีก จะไปปายต่อ แต่กลัวเลยขึ้นรถตู้ไปแทน

5. ผมกำลังจะเอาไปลุยธันวานี้เสียวๆว่ามัยจะพังก่อนไหม. บอกหน่อยคับตอนเบรกไหม้ทำไงแจ้งใครมาช่วยเพื่อมีปัญหาจะยด้แจ้งบ้าง

6. เปลียน ผ้าเบรคดีๆครับ. ผ่านแน่นอน

7. ธรรมดาคับ. หมายถึงเวลาเสียทุกอาการนะคับแจ้งใครเวลาไปติดกลางป่ากลางเขาอิอิ

8. Sarat Khoonprom

0
    0
    0
    ผมรถเกียร์ธรรมดา ขับลงเขาสักพักจากจุดตรวจที่2ลงมาทางที่กลางเต๊น สังเกตุเวลาเบรคลึกๆ ไม่ค่อยอยู่ เลยจอด ควันขึ้น จอดรถทิ้งไว้สักชั่วโมงก็เป็นปกติครับ

9. Sarat Khoonprom

0
    0
    0
    อย่าเอาน้ำไปราดนะครับ แค่จอดรถทิ้งไว้เดี๋ยวมันก้อหายเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้