แด่สิ่งที่รักที่สุด

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonghin_2, 9 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ถ้าคุณมีของรักซักหนึ่งสิ่งคุณควรดูแลมันให้มากอย่าคิดว่ามันจะอยู่กับเราไป
    ตลอด เพราะเวลาที่คุณบอกว่าเดี๋ยว ไว้ก่อน พรุ่งนี้ก็ได้ สิ่งเหล่านี้นั้นแหละ
    ที่จะทำให้เราพลัดพลากจากกัน
    เหมือนดังผมถ้าผมรู้ว่าจะต้องเสียมันไปผมคงจะอยู่กับมันให้นานกว่านี้
    ดีกว่าไปนั้งกินเหล้าเมายา พอตื่นขึ้นมาก็ต้องสูญเสียมันไป
    ในชีวิตผมไม่เคยยอมใครเว้นแต่พ่อ-แม่ไม่เคยเสียน้ำตาให้อะไร
    มีแต่มันนั้นแหละที่ผมยอม:cry::cry::cry::cry::cry::cry:
    ต้องมีสักวันที่เราต้องได้เจอกันไม่ว่าจะมีลมหายใจอยู่หรือไม่

ขอให้ไปดีนะ

2. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    เราจะรักกันตลอดไป

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เป็นไรหว่าหิน ...... จะเสียอะไรไปเหรอเพื่อน

4. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    เกิดอะไรขึ้นรึเปล่าครับคุณหิน

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากรู้ครับ ว่าเสียอะไรไป

6. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    :confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

7. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0

บุ๊กบิ๊กเค้าไม่ได้อยู่กับปิ๊กแล้วก็พี่หินแล้วค่ะ

แล้วตอนนี้เราทั้ง2คนก็ยังไม่รู้เลยว่าเค้าอยู่ที่ไหน จะเป็นตายร้ายดียังไง เพราะไม่ใครใครยอมบอก

คือมันมีเรื่องเกิดขึ้นก่อนหน้านั้ค่ะ คือเมื่อวันเสาร์บิ๊กเค้าเล่นกับปิ๊กอยู่ แต่อยู่ดีๆเค้าคงผิดกลิ่นรึว่าหงุดหงิดอะไรไม่รู้เค้าเลยกัดปิ๊ก แล้วพ่อเห็นพอดี ปิกเข้าใจวาหัวอกพ่อเค้ารู้สึกยังไง ว่าเห็นลูกโดนหมากัดต่อหน้าต่อตา พอวันจันทที่บ้านเรามีโปรแกรมไปตจว.กัน กลับมาวันพุธปิ๊กกับพี่หินพูดกันตลอดทางว่าคิดถึงลูก กลับบ้านไปจะกลับไปคลุกข้าวให้ลูกกิน จะกลับไปเล่นกับลูก พาเค้ามาวิ่ง
    แต่พอปิ๊กถึงบ้าน ปรากฎว่าบิ๊กเค้าไม่อยู่กับเราแล้ว แล้วไม่มีใครยอมบอกว่าเค้าไปอยู่ไหน ไปยังไง พ่อเดินมาพูดกับปิ๊กว่าพ่อขอโทษ พ่อทรมานใจมากที่ต้องทำแบบนี้ พ่อพูดทำเดียวว่าให้ตัดใจเพราะพ่อก็ใจจะขาดเหมือนกันที่เห็นปิ๊กโดนบุ๊กบิ๊กกัดซ้ำแล้วซ้ำอีก จะโกรธจะเกลียดพ่อก็ได้แต่พอก็ไม่อยากเห็นบุ๊กบิ๊กมันไปทำร้ายใครอีกแล้ว พ่อก็เสียใจที่ทำให้ปิ๊กต้องร้องไห้เหมือนกัน
    ตอนนี้ปิ๊กกับพี่หินก็ยังทำใจ ไม่ได้ค่ะ ได้แต่ภาวนาขอให้รู้ว่าเค้าอยู่ที่ไหน จะเป็นยังไงเราก็ไม่สน จะอยู่ในสภาพไหนเราก็ไม่แคร์

พ่อกะแม่รักหนูนะลูก

8. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เสียใจด้วยนะ....ขอให้เจอไวไว

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เห็นใจ และ เข้าใจครับ

10. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เสียใจด้วยนะปิ๊กและหิน เข้าใจครับว่าการเสียของรักไปมันทรมาน แต่ก็ต้องเข้าใจพ่อเค้าด้วยนะ ทุกคนย่อมรักลูกมากว่าสิ่งใดๆ ทั้งนั้น

ปล.แต่ก็ขอให้หาเจอ หรือรู้ที่อยู่ใหม่ของมันเร็วๆ นะ เอาใจช่วยครับ สู้ๆ

11. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    เสียใจด้วยนะ ยังไงก็ขอให้หาเจอไวไว คนรักสุนัข เหมือนๆกัน

12. ขอให้หาเจอนะพี่หิน เอานะ พี่ สู้ๆ ปิ๊กด้วย

13. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ต้องเจอกันอยู่แล้ว

ใจเย็นๆ นะหินกับปิ๊ก เดี๋ยวก้ต้องได้เจอกันแน่นอน... :)

14. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ใจเย็นๆนะครับขอให้เจอเร็วๆนะครับ

15. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    หาเจอไวๆ นะ :):):)

16. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    ปิ๊กกะพี่หินขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ

ตอนนี้ก็ได้แต่ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เค้า ภาวนาขอให้ได้เจอเค้าเร็วๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้