ช่วยด้วยครับ???รถสตาร์ทแล้วมีเสียงดังแก็กๆแต่ไดสตาร์ทไม่ทำงาน

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย krit0081, 30 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. krit0081

krit0081 New Member Member

8
    0
    0
    พอบิดสวิทย์กุญแจแล้วมีแต่เสียงดังแก็กๆ แต่ไดสตาร์ทไม่ทำงาน ไดสตาร์ทให้ช่างเช็คแล้วปกติดีอยู่ แบตเพิ่งเปลี่ยนไฟก็ปกติเห็นช่างบอกว่าเป็นที่สวิทย์กุญแจหรือป่าว หรือน่าจะมีสาเหตุมาจากอย่างอื่นอีก แล้วแก้ไขยังไง ทำเองได้รึป่าว ช่วยทีครับ ทุกวันนี้ บิดปล่อยดังแก็กๆตั้งหลายทีกว่าจะติดได้ ......ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    แบตเปลี่ยนแล้ว ตอนนี้ก็เหลือสองจุด คือสวิทช์กุญแจ กับโซลินอยด์ไดสตาร์ท แต่ให้น้ำหนักไปที่โซลินอยด์มากกว่า

จะดูว่าสวิทช์กุญแจมีปัญหาไหม เบื้องต้นให้เช็คโวลท์ที่ สายไฟเส้นเล็กที่ไปโซลินอยด์ไดสตาร์ท ว่ามีเต็ม 12 โวลท์ไหม? ถ้ามีเต็ม ตัดปัญหาเรื่องสวิทช์กุญแจได้เลย

3. CIVIC3DEG

CIVIC3DEG New Member Member

36
    0
    0
    แบตเปลี่ยนแล้ว ลองดูขั้วแบตหรือยังครับอาจจะมีเกลือขึ้นเกาะอยู่ที่ขั้วก็ได้ครับ ของผมเคยเป็นครับต้องเอามีดมาขูดออกถึงจะหายเพราะมันเกาะเป็นชั้นเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้