จะรู้ได้อย่างไรว่า Tec เปิดหรือไม่

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย warm_up, 26 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. warm_up

warm_up New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมพึ่งไปวางเครื่อง D15B V-TEC มา ถ้าตามสป็กเครื่องมันบอกว่า Tec จะเปิดที่รอบ 5500 แล้วเราจะสามารถรู้ได้อย่างไรครับ ว่าTec มันเปิดหรือไม่เปิดครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. ผมมือใหม่หัดแต่งนะครับ ขอความรู้ด้วยนะครับ

2. tapid

tapid New Member Member

42
    1
    0
  3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แล้วถ้าโซลินอยด์เสียกล่องมันสั่งจ่ายไฟเหมือนเดิมไฟติดเหมือนเดิมแต่โซลินอยด์ไม่ทำงานก็เหมือนเดิมมันก็ต้องอาศัยความรู้สึกและเสียงของเตรื่องยนต์ด้วย

4. GenerationY

GenerationY New Member Member

22
    1
    0
  5. warm_up

warm_up New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองไปฟังเสียงความแตกต่างดูนะครับ

6. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    d15b tec เปิดเสียงเบาครับ แต่พอฟังรู้ ลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้