น้ำเข้ารถบริเวณใต้ซุ้มล้อหลังที่มีรอยแยก แก้ไขยังงัยดีครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย MotearN, 8 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MotearN

MotearN New Member Member

6
    0
    1
    พอดีว่ามีปัญหาน้ำเข้ารถบริเวณใต้ซุ้มล้อหลังด้านขวา ทำให้เบาะหลังที่อยู่ตรงบริเวณนั้นชุ่มไปด้วยน้ำ ลองเช็คดูปรากฏว่ามีรอยแยกบริเวณนั้น (ตามรูปนะครับ) อยากรู้ว่าจะแก้ไขยังงัยดีครับ สามารถใช้อะไรอุดรอยตะเข็บเพื่อไม่ให้น้ำเข้ามาได้บ้างครับ..

2. Guitar

Guitar New Member Member

286
    5
    0

ซื้อกาวยิงกระจก มายิงตามรอยแตกได้เลย หรือก็ยิงด้วยกาวร้อน ก่อนยิงกาวให้ใช้เทปกาวแบบที่ติดกันรั้วแบบสีตะกั่วติดก่อระได้แข็งแรงครับ

3. banhan

banhan New Member Member

22
    0
    0
    นี่มันรอยตัวถังฉีกนี่ครับแนะนำเข้าอู่เพื่อให้ช่างเชื่อมตัวถังดีกว่าครับถ้าฝืนใช้ต่อไปมีหวังปริ มากกว่านี้แน่นอนครับเพราะตัวถังช่วงนั้นมีการขยับตลอดเวลา

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ผมว่าเป็นแนวตัวถังที่ประกบกันไว้แต่เดิมแล้วทากาวไว้ตั้งแต่ออกจากโรงงานประกอบ นานไปรถมีการให้ตัว ขยับตัวบ้าง และกาวเดิมมันเสื่อมสภาพหลุดร่อนออกก็เลยเป็นช่องให้น้ำกระเซ็นเข้าอย่างที่เห็น อุดแล้วก็หายครับ

5. MotearN

MotearN New Member Member

6
    0
    1
    ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ ตอนแรกก็คิดว่าจะเอาไปให้ช่างเค้าเชื่อมให้ ถ้าทำไม่ดีกลัวว่าจะมีปัญหาสนิมตามมาอีกเพราะเหล็กโดนความร้อน ลองดูอีกด้านนึงก็เห็นเหมือนมีกาวทาเป็นแนวอยู่แต่ว่ามันไม่หลุดเหมือนด้านที่มีปัญหา สงสัยจะต้องใช้วิธีอุดด้วยกาวหรือเทปกาวน่าจะดีกว่าการเชื่อม...ว่าแต่ใครพอรู้บ้างไหมครับว่าของเดิมทางโรงงานเค้าใช้อะไรทาตามรอยต่อแบบนี้...

6. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    อันนี้มันตัวถังฉีกครับ ต้องให้ช่างเชือมให้ใหม่ครับ กาวเอาไม่อยู่แน่นอน เป็นมาแล้ว

7. mac4

mac4 New Member Member

22
    0
    0
    ไปร้านสี ปะผุให้ครับรับรองหายห่วงครับ ดึงกลับเข้าที่เดิมแล้วเชื่อมเข้าไป 55555 ต่อให้แม่น้ำก็ไม่เข้าครับ ถ้าไปม่ขี่ลงไปเล่นกับมัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้