การเปลี่ยนสายหัวเทียนจากเดิมไปของใหม่เช่น NGK ต่างจากเดิมยังไงคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chutjane, 8 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    การเปลี่ยนสายหัวเทียนจากเดิมไปของใหม่เช่น NGK ต่างจากเดิมยังไงคับ
    ช่วยเนะนำด้วน
    D16Y8 ปี 2000

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าหวังผลด้านความแรง แทบจะไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่ อาจจะขับแล้วลื่นๆขึ้น แต่ไม่แรงขึ้นแน่นอน
    แต่เรื่องความสวยนี่สวยแน่นอน

3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ผมว่าไม่รู้สึกนะน่าจะได้ความรู้สึกทางใจมากกว่า + กับสวยงาม

4. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    แรง...ไม่แรงเนี้ย...ไม่รู้....รู้แต่...เครื่องd16y8ถ้าเปลี่ยนสายหัวเทียนเป็นสีๆหละก็ดูสวยกว่าb16เปลี่ยนมา แน่นอน
    d16y8ใส่แล้วหล่อตั้ง3คืบ แต่b16หล่อคืบเดียวอะ..เพราะมีแผ่นบังสายหัวเที่ยนอะ......ครับ แง..แง..

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ประกายไฟตอนหัวเทียน spark จะแรงกว่า standard อีกเล็กน้อย แต่ไม่ค่อยเห็นผลทางความแรง
    ได้ในเรื่องความสวยงามมากกว่าครับ

6. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    สมัยอยู่มหาลัยนะครับ ทำแบบนี้มา จะไปบอกเพื่อนว่า

พลังแรงม้า + 10
    พลังแรงโม้ + 100 เลย คับ ^^

7. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    :D up!!!เห็นด้วยเปงที่สูดดดด :D

8. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เก็บตังค์ไว้ซื้อคอล์ยแยกดีกว่าครับ เห็นผลกว่าแน่นอน

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ตอนแรกคิดจะใส่เหมือนกันครับ แต่ไปเห็นของเพื่อนว่าใส่ไปซักพัก สีน้ำเงิน สีแดง มันจะเปลี่ยนเป็นดำคล้ำๆอ่ะ หรือเพราะในห้องเครื่องมันร้อนก็ไม่รู้ :confused: :confused:

10. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ของแบบนี้ได้สวยครับ เรื่องความแรงใส่กับไม่ใส่ ถ้าไม่บอกแทบไม่รู้เลยว่าเปลี่ยนมา

11. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นมามาเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้