รบกวนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Hally_YoKuBo FuGo, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขอมาโพสในนี้หน่อยนะครับพอดีเห็นมีคนเข้ามาเยอะดีคงจะมีคนตอบมาเยอะ
    พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับรถนิดหน่อย ครับ

ช่วยด้วยครับ คือว่าวันนี้ขยับรถตอนเย็น พอขยับเสร็จ จะดับเครื่อง จะบิดกุญแกกลับมันรู้สึกติดๆอ่ะครับ
    พอบิดกลับได้แต่มันบิดกลับไม่สุดอ่ะครับ มันยังอยู่ตรง acc มันไม่กลับไปตรง lock อ่ะครับ
    แล้วกุญแจ ก็ดึงไม่ออก แต่บิดไปบิดมา กุญแจ ดึงออกแล้วครับ แต่มันยังอยู่ตรง acc ซึ่งปกติ
    ตรงacc จะดึงกุญแจ ออกไม่ได้ใช่ไหมครับ แต่ทำไมของผมดึงออกได้ แถมผมยังลอง start มันก็ติดนะครับ ทีนี้ผมลองดึงกุญแจ ออก ตอนที่ยังไม่ดับเครื่อง พระเจ้า ดึงออกได้ครับแต่เครื่องยังทำงานอยู่
    ผมก็ งง ไม่รู้เกิดจากสาเหตุ อะไร ตอนนี้ รูกุญแจ ก็ยังอยู่ตรงจุด acc ยังบิดมาตรง lockไม่ได้
    ใครเคยเป็นแบบผม ช่วยแนะนำทีครับ ว่าแก้ยังไง

รถผมเป็น honda EG3D คับ พอจะนึกออกกันนะครับ รูกุญแจตอนบิดจะมี4จังหวะ
    1.LOCK 2.ACC 3.ON 4.START ซึ่งปกติ ถ้าอยู่ตรงจุด ACC กับ START จะดึงกุญแจออกไม่ได้แต่ทำไมผมดึง ออกได้ ผมหล่ะ งง และก็ เซงสุดๆไม่รู้ว่าจะเป็นไรอีก
    แต่ที่รู้ๆเสียเงินอีกแน่ๆ

ขอบคุณครับ

2. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ผมเคยเป็นนะคับคุณฮอลใน3ห่วงคับอาการคล้ายๆกันเลยใช้ไปสักพักตอนขับพวงมาลัยมันล็อคคับหลอนเลยผมเลยเปลี่ยนชุดกุญแจคับพันกว่าบาทมือสองคับ

Hally_YoKuBo FuGo ถูกใจสิ่งนี้
  3. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    ก่อนอื่นต้องขอโทษก่อนเลยที่มาตอบทั้งๆที่ไม่รู้ว่ามันเกิดจากอะไร นะคับ

เพราะผมไม่รู้มันเกิดจากอะไรจริงๆ คับ

แต่มีรุ่นน้องผมคนนึง ขับสามประตูเหมือนกัน อาการก็คือมันดึงกุญแจออกมาได้ทุกตำแหน่ง

ผมยังหัวเราะมันอยู่เลยว่ามันเป็นไปได้ยังไง (ไม่คิดว่าจะมีคนเป็นเหมือนกัน)

แล้วเท่าที่รู้ตอนนี้เขาก็ยัง ใช้แบบนั้นอยู่ตลอดมา ก็เลยยังไม่รู้วิธีแก้คับ

ปล.สมัยที่ผมขับสามประตู ก็ไม่เคยเป็นซะด้วย

Hally_YoKuBo FuGo ถูกใจสิ่งนี้
  4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เคยงัดหรือทำกุญแจมารึเปล่าคับ

ตัวแม่กุญแจอาจเสียก็ได้นะคับ

เหมือนสมัยเด็กๆ ทำกุญแจรถป๊อบหาย ไม่รู้จะทำยังไง

งัดไปงัดมา สุดท้ายใช้เหรียญบาทไขยังได้เลย

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ดึงกุญแจได้ทุกตำแหน่ง รถผมก็เป็น

แค่นั้นไม่พอ สามารถเอาอะไรก็ได้ไปบิด ก็จะสตาร์ทได้

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ แล้วมันสามารถแก้ได้ไหมครับ

7. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อัพๆๆช่วยทีครับ

8. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อัพๆๆ

9. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เลงเช็ค สายไฟที่ขั้วได้ชาร์ทดูครับ ของผมเคยเป็น น๊อตหางปลาสายไฟมันคลายทําให้ไฟไปสปาคครับ ขันน๊อตเเน่น หายเป็นปกติเลยครับ

10. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ขอบคุณครับพี่กลอฟ เด๋วผมลองดู

11. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ต้องเปลี่ยน รู กุญแจใหม่เลยครับ ฟันเ มันเสียแล้วครับ

12. koenma

koenma New Member Member

7,192
    5
    0
    งานเข้าเหรอฮอล มะรู้เหมือนกันแต่คิดว่าแม่กุญแจเสียนะหรือไม่ก็ค้าง
    ไม่รู้ว่าเอาโซแน็กฉีดในรูได้หรือเปล่า

13. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อิอิ ผมแก้ได้แล้วพี่ ตอนแรกก็ใช่ฉีดแหละ แต่ไม่หาย เลยไปหาพี่ที่รู้จักแกบอกเปลี่ยนกุญแจทั้งเบ้าเลย
    โดนไป4ร้อย

14. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ได้เสียเงินสมใจเลยนะฮอล อิอิ

15. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    555+ สมใจอยากไปนะฮอลโดนไป 400 พี่ได้ ตัวปรับระดับคอพวงมาลัยอีก 555+ งานเนียนมะ 555+ เออแล้วอย่าลืมไปปั้มลูกกุญแจไว้ละ:D:D

16. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เสียตังค์ซะเเต่เเรกก็จบละน้องเรา...อิ อิ

17. อับดุล

อับดุล Member Member

99
    10
    8
    ลองถมน้ำลายใส่นิดๆช่วยหล่อลื่น เผื่อจะเข้าๆออกๆ

18. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ม่ายเคยเป็น แต่ช่วยอัพรอผู้รู้มาตอบคับ

19. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    สมใจเลยเพ่
    จัดไป งานเนียนๆ BY อุ๋ย วิชาตัวเบา อิอิ แจ๋วเลยแล้วตกลงใส่ได้ไหมพี่ เอิ้กๆ เอามาเลย 200
    ผมก็ว่างั้นแหละพี่กริช อิอิ
    เย้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้