เสียงสายพานดังอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Udong, 30 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ช่วยผมด้วยคร้าบ

มีคนเอานกมายัดในรถผม

เรื่องมีอยู่ว่า

เวลาผมสตาร์ตรถเวลาที่เครื่องเย็นอ่ะครับ

แล้วมันจะมีเสียงสายพานดังอ่ะครับ

กว่าจะเงียบก็จนเครื่องร้อนได้ที่อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าผมจะทำยังไงให้มันเงยบได้อ่ะครับ

อย่างงี้แอบสตาร์ตรถที รู้กันหมดเลย

2. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    เข็นออกมาสตาร์ทกลางซอยเลย จะได้ไม่มีใครได้ยิน อิอิ

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ง่ายๆ ก็เอาจารบีป้ายด้านใน แต่ต้องป้ายตอนดับเครื่องนะ ถ้าเครื่องติดอยู่อันตรายอย่าทำ

อีกวิธีไปหาช่างให้ตั้งสายพานให้ อาจจะหย่อนหรือตึงเกินไป

4. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    เอานิ้วมือลูบๆใต้สายพานทั้งสองเส้นดูว่ามีรอยแตกหรือเปล่า ถ้ามีเปลี่ยนเลย แต่ถ้าไม่มีก็เอาจารบีป้ายเป็นน้ำล่อลืนให้มันไหลลืนนะครับ....

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ลองตั้งสายพานให้ตึงดูครับ

เชคดูก่อนว่ามันหย่อนหรือเปล่า

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เช็คดูก่อนว่าสภาพสายพานเป็นยังไง..ถ้าเปลี่ยนเส้นล่ะไม่น่าเกิน 250 รวมค่าเปลี่ยน..ที่ไหนแจ้งราคาเกินนั้น..ก็ไปหาที่อื่น..เอาจริงๆสายพานเส้นนึงแค่ร้อยเดียว..ที่เหลือก็ให้ค่าวิชาเค้าเถอะ..ต้องกินต้องใช้กันทุกคนล่ะ

7. Udong

319
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบทุกคน

แต่ว่าตอนนี้ยังไม่ได้ไปอู่เลยอ่ะ

ไปเรียนทุกวัน ไม่ว่างเลยคับ

ถ้าใช้อย่างงี้ไปก่อนมันอันตรายไหมคับ

8. RISA

247
    0
    0
    อันตรายต่อประสาทหูค้าบ พี่ทนไม่ได้รีบไปเปลี่ยนมาแล้ว
    ส่วนอย่างอื่นรอคนรู้มาตอบ อิอิ

9. Udong

319
    0
    0
    ผมเคยเปลี่ยนไปแล้วเ้ส้นนึงอ่ะครับ

ที่บ้านบอกว่าน่าจะมาจากการวางเครื่องที่ไม่ได้องศารึเปล่าครับ

เลยทำให้มันดัง

ไม่รู้อ่ะครับ

จนตอนนี้ยังไม่หายเลย

แต่ยังวิ่งได้ดีอยู่นะ

10. mommamz

964
    4
    0
    แก้ไขเฉพาะหน้า(บ้าน) ก็คือลองเอาจารบีเล็กน้อยป้ายด้านหลังสายพาน ครับ

ถ้าไปถึงอู่ ลองให้เขาตั้งสายพานให้ใหม่ อาจจะ ตึง หรือ หย่อน เกินไป

11. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    นู๋ด้ง..เจ้าวางเครื่องเดิม..มันจะเป็นไรไป..ก็มันไม่ได้แก้อะไรนี่หว่าครับ..ยกเครื่องเก่าออกยกเครื่องใหม่ใส่..มันก็คือเดิมนั้นล่ะ

12. mommamz

964
    4
    0
    ถ้างั้นคงต้องหาเครื่องใหม่ซะแล้ว เอาตัวที่สายพานไม่ดัง อิอิ :D

13. RISA

247
    0
    0
    ถูกต้อง เราต้องแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้