รถมันมีควันคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ake_EK96, 8 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    เรื่องของเรื่องคือติดเครื่องยนต์ตอนเช้าคับพอรอบตกเหลือประมาณ1000มีควันออกตรงท่อไอเสียอ่ะคับ
    แต่ไม่ได้เเยอะมากนะบางครั้งต้องมองดีๆคับควันเป็นสีขาวคับไม่ทราบว่ามันเป็นอะไรคับเครื่องd15b
    ผมเดาดูวาวรั่วกับลูกหลวมป่ะคับ ใครรู้หรือเคยเป็นช่วยบอกทีคับงงมาก

2. ไอน้ำครับ เป็นเรื่องปกติ ไม่ต้อวตกใจ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลองเบิ้ลดู ว่ามีควันออกมาอีกหรือเปล่า ขับๆไปนานๆ ถ้ายังมีอีกผมว่า ไม่ยางตีนวาล์วก็แหวนหลวมครับ
    ต้องลองเช็คให้ดีๆก่อน เดี๋ยวเสียตังฟรีครับ

4. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    ถ้าเป็นสีดำแต่ไม่เยอะละครับ มีสาเหตุมาจากอะไร รถผมน่าจะมีเพราะสีขาวรอบท่อไอเสียเริ่มดำแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้