สอบถาม คนที่ใช้ V-AFC หน่อยครับ ด่วนๆ ก่อนตัดสินใจซื้อพลาด

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GAZE SPEED, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    มันใช้กับเครื่องแจ๊สตัวเก่า VTEC L15A ได้ไหมครับ มันหาสัญญาณ Vtec เจอรึเปล่า

V-AFC1 อ่ะครับ มีคนบอกว่า ให้ใช้ตัว V-AFC2 เพราะเวอร์ชั่นแรก มันหาสัญญาณ ไม่เจอ

แต่ผมไม่มั่นใจว่า ที่หาไม่เจอ มันเป็นที่ตัวสินค้า มีปัญหา หรือว่า ซอฟเวอร์ในนั้นมันหาไม่เจอจิงๆ

แล้วไอตัวเวอร์ชั่น2 ผมจะไปหาจากที่ไหนได้ ราคาของใหม่ก็แพงเกินไป ซื้อกล่องจูนได้แล้วอ่ะครับ

ถ้าใครพอรู้ รบกวนด้วยนะครับ หรือถ้าใครใช้ในแจ๊สเหมือนกันอยู่ รบกวนด้วยครับผม

ผมกลัวซื้อไปแล้วใช้ไม่ได้อ่ะครับ มันจะเสียทั้งเวลา และก็เงินอีกตั้งหลายพัน:cry::cry:

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  2. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    เห็นคู่มือมันบอกว่า ใช้กับ i - VTEC
    ผมว่าใช้ ตัว V-AFC 2 ดีกว่านะคับ โชว์องศาแคมได้ด้วยนะ และเอียดกว่า และ อื่นๆ
    เพราะว่าเครื่องมันรุ่นใหม่เกินกว่า V-AFC 1 แล้วอ่ะคับ

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เล่นกล่องจูน F-Con SZ เลยดีกว่ามั้ยแรงกว่าเยอะ ค่ากล่องมือ2ก็ใกล้ๆ V-AFC2 มือ1 แล้ว
    แต่มันต้องเสียค่าไวร์กับจูนเพิ่มอีกแต่แรงเห็นๆ ตัดสินใจดู

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มาเก็บความรู้ครับ

5. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ตัดสินใจแล้วครับ เก็บตัง รอจูนกล่องโลด

ขอบคุณมากครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:52:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:51:52 ----------

ตัดสินใจแล้วครับ เก็บตัง รอจูนกล่องโลด

ขอบคุณมากครับ

6. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    เชียร์กล่องจูนเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้