T_T และแล้วที่เคยได้ฟังๆมาก็เจอจริงๆ " ติดแผ่นป้ายเลขทะเบียนไม่ถูกต้องตามกฏกระทรวง " ใครเคยโดนมั่งคร

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย abadahey, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    T_T และแล้วที่เคยได้ฟังๆมาก็เจอจริงๆ " ติดแผ่นป้ายเลขทะเบียนไม่ถูกต้องตามกฏกระทรวง " ใครเคยโดนมั่งครับ - -"
    ขออนุญาติหาเพื่อนหน่อย ผมติดป้ายปรับองศาก็จริงครับ แต่มันแทบไม่พับเลย :confused: เข้าด่านประชาชื่นจ่ายตังค์ปุ๊ปโบกซ้ายทันที รถโดนกันเยอะมากๆรวมทั้งหุ้มกรอบ และตัดป้าย :cry::cry: ใครโดนมั่งครับเมื่อวันจันทร์ ขอเสียงหน่อย

2. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    เมื่อนานมาแล้ว โดนที่ด่านนี้ครับ (ด่านนี้ ช่วงสายๆไปถึงบ่ายโดนกันเยอะครับ จับทุกรูปแบบ)

เขาโบกให้จอดแล้วเดินไปดูหลังรถ เดินกลับมาบอกให้ไปได้ (หน้าสั้น หลังยาว ไม่ตัดครับ...)

ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังมีตำรวจยืนตั้งกล้องอยู่รึเปล่า โดนกันเพียบทุกวัน ก่อนลงเนินถ้าไม่เบรคก็เรียบร้อยครับ...

3. ละเหี่ยใจครับ

4. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    เคยโดนแต่ ไม่ติดป้ายทะเบียนตรงกลาง อ่ะ

ร้อยเดียวแล้วจบกันเหมือนเดิม :D

5. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ใส่ป้ายพับ แต่ไม่ได้พับก็โดนหรอครับ สุดยอด

6. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    เบื่อมัน สรุปป้ายพับมันผิดใช่ไหม

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0

พวกตำรวจเค้าคงคิดแบบนี้แน่เลย

8. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ผมเคยโดนข้อหาป้ายยื่นออกนอกตัวรถ อ่าๆๆ

9. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ใส่กรอบก็โดนด้วยหรอ วัยรุ่นงง

10. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    เคยโดนจับข้อหา "ป้ายทะเบียนเอียง" มั้ยครับ เซงมาก ??

เรื่องมีอยู่ว่า วันที่ 7 กค ที่ผ่านมานี้ โดนตร.เรียกบริเวณด่านเก็บเงินทางด่วนขาเข้าจากมอเตอร์เวย์-พระรามเก้า (ที่จ่าย25บาท) ทีแรกก็งงว่าข้อหาอะไรขับ 80มาตลอด เลยถามจนท.

ผม : ข้อหาอะไรเหรอครับ
    จนท. : ป้ายยื่นครับ
    ผม : มีด้วยเหรอครับ
    จนท : เข้าไปที่ด่าน ร้อยเวร จะบอกเอง

แล้วก็ถือไปขับขี่ผมไปที่ด่าน

100เวร: อ่านนี่

เป็นแผ่นคอลัมน์หนังสือพิมพ์ฉบับหนึ่งตัดมาพร้อมเคลือบอย่างดี
    ข้อความพอสรุปได้ว่า "ป้ายทะเบียนแฟชั่น ป้ายยาว ป้ายเอียง ผิดกฏหมายตามพรบ..." อาจก่อให้เกิดการนำไปสู่อาชญากรรม "

ผม : นี่มันหนังสือพิมพ์หนิไม่ใช่ เอกสารที่ชัดเจน
    100เวร : ก็นั่นแหละ เค้าบอกกฏหมายแล้ว

ขี้เกียจเถียงแล้วยังงัยก็สู้ไม่ได้ เลยจ่ายไปตามระเบียบ 300 บาท

แต่ในใบสั่งและใบเสร็จทีแรก จนท. จะเขียนแค่ว่า ติดแผ่นป้ายไม่ถูกต้องตามกฏกระทรวง ผมเลยบอกให้เขียนไปด้วยว่าผิดที่ตรงไหน ที่แรกทำเหมือนไม่กล้าเขียน ตอนสุดท้ายก็วงเล็บข้างหลังให้

ไม่คิดว่าจะโดนแบบนี้ มันมากเกินไปหรือเปล่า ถ้าดูจากรถผมแล้วป้ายก็ชัดเจน
    เอาเถอะเค้าเป็นผู้อยู่...กฏหมาย เราก็ต้องยอม
    แบบนี้แหลทำให้ ตร.ดีๆเค้าโดนด่าไปด้วย

เอามาเตือนเพื่อนๆครับระวังๆกันด้วยนะครับ

11. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    ภาพแรก เป็นใบสั่งครับ
    ภาพที่สอง เป็นใบเสร็จ
    ภาพที่ 3-4 เป็นรูปรถผมครับ ป้ายเอียงครับ

12. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    ช่องทางทำมาหากิน

13. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    กำลังหิวจับไม่เลือก ฮ่าๆ

14. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ถ้ามันมีช่องโหว่ ถึงแม้จะนิดนึงก็ตาม พี่รวย(หัวขวด)เอามาหากินได้หมดล่ะครับ

15. nu-nan ae-100

nu-nan ae-100 New Member Member

62
    0
    0
    ของผมเต็มๆๆครับ ไม่ต้องเถียงพี่ๆๆเค้าเลย ไอ้ตัวหนังสือญี่ปุ่นเนี่ย ทำไจครับทำใจ

16. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เต็มที่เลยคับพี่รวจ........ผมทำใจได้นานแระ

17. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    เฮ้อ ..... ขยันทำมาหากินดีจริงๆ ตำรวจบ้านเรา

18. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ต้องระวังให้ดี

19. อ่าวเซงเลย นี่ขนาดปรับไม่ให้พับยังจับอีก หาว่าป้ายยื่นซะงั้น ยื่นไปให้พวกคุณ(มึงอ่านชัดๆ)ยังผิดอีกไงเนี๊ยยย

20. ผมก็โดนด่านนี้เเหละครับเถียงกันเเทบตายสุดท้ายก็จ่ายๆไปให้จบ

21. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ช่วง "ช่องทางทำกิน"ตล้ายช่วงข่าวของช่อง7เลยเนอะ

22. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    ผมโดนด่านใหญ่บนพระราม9 คับ

300 พร้อมใบเสร็จ 5555

23. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    ด่าน 25 บาท พระราม9 โดนไป 2 ครั้งแล้ว
    แต่ทำไมผมจ่ายตั้ง 500 บาทอ่ะ งง
    :)

24. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    เซ็งเป็ดเซ็งไก่กันไป

25. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เพิ่งโดนมาไม่กี่วันนี้ครับ ยัดเเม่ง 100 นึงจราจรกลางใต้สะพานตรงถนนสุขา3เวลาประมาณ10.00-12.00 ระวังกันด้วยครับจะมีพวกลาวๆยืนหลบเเดดอยู่ใต้สะพาน7-8ตัวเเต่งตัวลาวๆเอารองเท้าออกมานอกเกงเกง มีผ้าคาดจมูกใส่เเว่นดำๆ เสี่ยวจริงๆ5555 ซวยฉิบบบ

26. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    โห แบบนี้ มันยังจะเอาอีกหรอครับ หิวจัด

27. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    ผมติดกลับหัว จะโดนป่ะเนี่ย

28. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    คิดได้ไงครับพี่ อิๆๆ

29. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    เอิ๊ก ๆ ติดกลับหัว

ผมว่าต้องลองครับ แล้วมาเล่าให้กันฟังด้วยนะครับ อยากรู้เหมือนกันว่ากฎหมายมีห้ามติดกลับหัวป่าว

ปล.ตำรวจดี ๆ มีอีกเยอะ แต่ตำรวจเลว ๆ ต้องประจานให้เข็ด !!!

30. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตำรวจ เลว มีเยอะกว่า ตำรวจ ดี เลย ทำให้ ตำรวจ ดี โดนไปด้วย ทำไงดี ให้ตำรวจเลว
    โดนข้อหาบ้างเหมือนประชาชน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้