ถามเรื่องแอร์3dครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ratta9225, 23 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ratta9225

ratta9225 New Member Member

2
    0
    0
    แอร์ออโต้กับแอร์ทํามะดาต่างกันยังไง 3d เวลาจอดตากแดดนานแล้วขับนานมากกว่าแอร์จะเย็น ถ้าเปลี่ยนเป็นออโต้จะหายไหมครับ (ช่วยตอบด้วยครับ):cry::cry::cry:

2. lex_fahsai

lex_fahsai New Member Member

1,604
    1
    0
    086-6264027

3. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    ผมว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ

รถผมก็เป็นลักษณะเดียวกัน ถ้าตอนกลางวันจะไม่สู้แดดเลย ร้อนมาก
    ตอนเย็นเลิกงานกลับบ้าน ต้องเปิดไว้ประมาณ 20 นาที แอร์ถึงจะเริ่มมีไอเย็นออกมาจากช่องลม
    วันนี้พึ่งโทรไปถามช่างแอร์ร้านประจำ ช่างบอกว่าเป็นได้ 3 อย่าง
    1. พัดลมแอร์ไม่ทำงาน หรือลมเบา
    2. น้ำยาแอร์หมด เหลือน้อย หรือรั่ว
    3. คอมแอร์ไม่มีแรงดัน

ทั้งนี้ช่างบอกว่า ถ้าคอมแอร์แรงดันดี เวลาคอมทำงานจะฉุดกำลังเครื่องครับ ถ้าคอมไม่มีแรงดัน เวลาคอมทำงานจะไม่ฉุดเครื่องเท่าไหร่

ลองปรึกษาร้านทำแอร์ที่ไว้ใจได้ก่อนครับ อย่าพึ่งคิดเอาเอง เดี๋ยวจะแก้ได้ไม่ตรงจุด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กรกฎาคม 2009
  4. ratta9225

ratta9225 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุนครับ

5. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    เป็นยังงัยบ้างครับ หายรึยัง
    ของผมสรุปว่าเป็นแค่พัดลมไม่ทำงาน เพราะรีเลย์เสีย
    แค่เปลี่ยนรีเลย์ 100 บาท แล้วก้อเติมน้ำยาแอร์อีกนิดหน่อยเพราะมันพร่องไป
    ตอนนี้กลับมาเย็นเหมือนเดิมแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้