ซ่อมได้หรือเปล่าวครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย fook, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fook

fook New Member Member

6
    0
    0
    :cry: โบว์ อาบี25ลูกปืนเซรามิกซ่อมได้มั๊ยครับรบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ
    เสียงลูกปืนดังมากเหมือนเสียงเจียเหล็กเลยไปติดมาใช้มาซักระยะเสียงเริ่มดังขึ้นเรื่อยๆ

2. fook

6
    0
    0
    โบว์ อาบี25ลูกปืนเซรามิกซ่อมได้มั๊ยครับรบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ
    เสียงลูกปืนดังขึ้นเรื่อยๆขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เปลี่ยนลูกเลยครับคุ้มกว่าเยอะ

เพราะโบลูกนึงก็ไม่กี่บาท

หรือแนะนำไปเล่นตัวอื่นดีกว่าครับพวก Z18 HT18 TD05H

โบพวกนี้ทนกว่าเยอะครับ

4. เปลี่ยนด่วนครับ

เป็น แซด เลย

5. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    Z เขาดีจิงๆ อิอิ

6. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เปลียนเลยครับ

7. fook

6
    0
    0
    Z 18 ราคาเท่าไหร่ครับขอบคุณที่แนะนําครับ

8. 3500+ไม่น่าเกิน4500ครับ

อาจถูกกว่านั้น

9. pandabank

2,427
    4
    0
    ตอนนี้Zราคาขึ้นแว้วตี๋

ราคาที่ว่ามามันไม่มีโข่งหลังนะ

10. จริงดิ ที่เจอๆมานึกว่ารวมโข่ง

ปล.สงสัยเจอรถของพี่ปั่นแน่ๆ:D

11. pandabank

2,427
    4
    0
    ซะงั้น

ราคานี้มันไม่รวมโข่งหลังอยู่แล้ว

12. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ราคาขึ้นตามผลงาน อิอิ

13. ซ่อมไม่ได้คับเป็นบอลเเบริ่งจะหาชุดซ่อมจากไหนละคับ
    รูปคับrb25โดนบูส25ปอนลูกปืนกระจัดกระจายทิ้งทั้งลูกคับ
    zคับทนเเน่นอนบูส30ยังเฉย

14. .........

15. เเถวๆนครzลูกละ2000-2500พร้อมโข่ง48
    คนเล่นไม่เยอะคับหันไปเล่นTD05Hกันเยอะ

16. แจ่มเลยนะเนี่ย

มา กทม หิ้วมาซักลูกนะครับ อิอิ

แล้วเปลี่ยนค่า
    โบเป็นค่าเบียร์ อิอิ:D

17. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ราคาประมาณนี้รบกวนหาให้ 1 ลูกได้เปล่าครับ (หรือว่ารบกวนบอกแหล่งขายมาก็ได้ครับ ถ้าได้เบอร์โทรด้วยยิ่งดีครับ) ขอบคุณครับ

ส่วนเรื่องเทอร์โบ rb เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ ซ่อมไม่คุ้ม ราคาเทอร์โบประเภทนี้อยู่ที่ประมาณ 2,500 - 3,000 บาทเองครับ (แล้วแต่สภาพครับ) เมื่อก่อนผมก็เล่นเทอร์โบประเภทนี้ครับโดนไปทั้งหมด 3 ลูก โดนทั้งใบหลังหาย แกนขาด แต่ขับจี๊ดดีครับ มาเร็วโครต

18. เด๋วผมดูให้คับมีมาเมื่อไหร่เด๋วมาลงไว้หรือโทรไปบอกคับ
    fjก็น่าสนนะคับเพื่อนผมเพิ่งขายfj20ไปคับ3500เองใบใหญ่กว่าzอีก

19. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    fj นี่ดูยังงััยครับ บอกหน่อย เห็นหน้าตามันคล้ายๆกันทั้งนั้น

20. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    จัดไปคับ ของดีราคาถูก ช่วยๆกันไป

21. pandabank

2,427
    4
    0
    ดันๆๆๆๆครับ

22. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
  23. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ถามพี่ๆหน่อยคับ TD05 อิม ดูยังไงอ่ะคับ Z ด้วย

ขอบคุนมากๆคับ

24. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ขอบคุณมากครับ

25. pandabank

2,427
    4
    0
    TD05 ของอิมปากจะงอครับ นั่นแหล่ะครับเป็นของอิม และก็มีตัวที่เป็นของ IHI ด้วยนะครับของอิมหง่ะแต่ตัวนี้จะเป็นบอลแบลิ่งครับ

ส่วนเทอร์โบZปากมันจะไม่มีเพลทหรือแป้นครับ แตกต่างกับอาบีเยอะครับ ใบหลังจะเป็นเหล็กครับใบบาง ถ้าเป็นอาบีใบหลังจะหนาครับ ส่วนโข่งหลังของZจะมีเบอร์ 36 48 63 ครับ โข่ง63ส่วนใหญ่จะเป็นของFJครับ

ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ

อีกอย่างครับ โบZจะมีทั้งของแอร์รีเสริทกับกาเร็ตครับ ดูได้จากนัมเบอร์ที่โข่งหน้าครับ

26. fook

6
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกท่านที่แนะนําครับพอดีผมไปเซ็ทมาแล้วครับโบ Z พร้อมฝาปั๊ม
    เปลี่ยนสปริงโมนิดหน่อยรวมค่าใช้จ่าย 8,000 บาทครับสุดโค่ยครับที่เหลือรอติดอินเตอร์งบหมด

27. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0

ขอบพระคุนมากมายคับ ตอบเร็วมาก อิอิ ผมไป

พอดีจะซื้ออยู่เลยมาถามก่อนซื้อ จะได้ดูถูก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้