แนะนำที่ซื้อน้ำมันเครื่อง Mobil1 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Mercy Killing, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mercy Killing

Mercy Killing New Member Member

7
    0
    0
    แนะนำร้านขายน้ำมันเครื่อง Mobil1 หน่อยครับ อยู่แถวบางซื่อ

หรือว่าพี่ๆเพื่อนๆ มีร้านแนะนำทั้งขายและเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง มั้งมั้ยครับ

2. TUM_DTK

TUM_DTK New Member Member

13
    1
    0
    ปั้มESSOครับแท้แน่นอน

3. ยี่ห้อนี้ บอกตามตรงว่าปลอมเยอะมากครับ เมื่อก่อนเคยใช้ของแท้ ซื้อจากในเว็บเนี่ยแหล่ะ
    ลองหาในเว็บดูก็แล้วกันครับ ไม่รู้ยังมีขายอยู่หรือป่าวนะ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ของปลอมเยอะจริงๆครับ ถ้าได้ของปลอมจริงๆเครื่องเราก็แลดูเน่าๆครับ

5. zEpHyRos

zEpHyRos New Member Member

107
    6
    0
    ผมซื้อที่ ร้านบางไผ่อะไหล่ยนต์ครับ

6. Mercy Killing

Mercy Killing New Member Member

7
    0
    0
    แล้วมีน้ำมันเครื่องตัวไหนแนะนำมั่งรึป่าวครับ

ปกติก็ขับรถเร็ว แล้วก็ลากรอบบ่อย เลยอยากใช้น้ำมันเครื่องดีๆหน่อย

7. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    total quart w50
    valvoline 5w40

น่าจะพอไหวน๊าาาา

8. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ลองเปลี่ยนยี่ห้อใช้ดูไม๊ครับ ยี่ห้อนี้ผมว่าของปลอมเยอะกว่าของแท้อีก

รุ่นน้องแถวบ้านเพิ่งเจอไป b20 ไปหมด เหลือแต่ฝา..:)

9. ขับแล้วดังต๊อก ๆ แต๊ก ๆ เนี่ย หัวใจจะวาย

10. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เล่นซะน้ำมันเครื่องแห้งขนาดนั้น น่าจะเป็นคุณชายนะเนี่ย

11. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    สําหรับยี่ห้อนี้พอเป็นธุระให้ได้รับรองแท้แน่นอนเพราะทําเองกับมือ (ล้อเล่น)
    พอดีทําอยู่บริษัทนี้มีสวนลดแต่ไม่เยอะ :cool:

12. แม่งก็นะ กูรูแต่ละคนเชื่อถือได้ เพราะเป็นคุณชายกันมาหมดแล้ว
    เมิงงี้ ไอ้แจ๊คงี้ ไอ้เอนด์ ชั่วโมงนั้นไม่เชื่อก็ต้องเชื่อแระ สตาร์ทเครื่อง
    มาทีควันท่วมอีก ที่ไหนได้ ทำน้ำมันเครื่องหยดลงเฮด จะบ้าตาย

แต่ Top1 ของเค้าดีจริง ๆ ครับ น้ำมันเครื่องหายไปประมาณลิตรกว่า ๆ
    เกือบ ๆ สองลิตร ขับจากระยอง มาถึง กทม ได้ ชาร์ฟไม่ละลาย

13. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    แล้วของ BP VISCO 3000 ดีหรือเปล่าคับพี่

14. Tripple_A

Tripple_A New Member Member

21
    1
    0
    ผมซื้อแถวโชคชัยสี่ แกลลอนละพันห้า

ไม่รู้มีถูกกว่านี้อีกเปล่า(ผมว่าถูกแล้วนะ)

15. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18

ของปลอมเยอะเจงๆๆครับ จนถึงทุกวันนี้ยังไม่เปลี่ยนเลยกลัวน้ำมันเครื่องปลอม อิอิ:D

ปล.ใช้ Shell อย่างเดียวครับ แพงก็ทน เพราะว่ามั่นใจ เมื่อใช้ เชลล์
    :D

16. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    กำ น้ำมันเครื่องก็ยังมาก๊อบ กันอีก

17. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
  18. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    อย่าว่าแต่น้ำมันเครื่องเลย ขนาดไข่มันยังก๊อบเลย

19. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    จริงคับ อ่านข่าวแล้วจี้เลย ขนาดไข่แม่งยังทำของก้อบ จีนแดงเอ้ย :)

20. Future EK 9

Future EK 9 New Member Member

67
    1
    0
    อย่าใช้เลยคับขอเตือน

ผมพังทั้งตัวมาแล้วคับ

***ChaYa_Ek_9***

21. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    แล้วถ้าเปลี่ยนตามพวก บี-ควิก ละครับ มีโอกาสปลอมมั้ยครับ

22. Siri Auto Parts

Siri Auto Parts New Member Member

1
    0
    1
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้