สงสัยมอเตอร์ฉีดน้ำที่กระจกจะเสีย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 13 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ใครพอทราบราคา มือหนึ่ง หรือ มือสองบ้างครับ หรือมีอะไรจะแนะ
    นำบ้างก็ได้ครับ ว่าส่วนใหญ่จะเสียที่มอเตอร์ หรือ จุดอื่นได้อีก แต่เท่า
    ที่ลองดูไม่ มีเสียง มอเตอร์ทำงาน น้ำอยู่เต็มกระปุกครับ

ขอบคุณทุกท่านครับสำหรับคำแนะนำครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ก่อนที่จะเปลี่ยน ลองใช้มิเตอร์วัดโวลท์ดูว่ามีไฟออก 12 V. หรือเปล่า ถ้ามีก็ซื้อเปลี่ยนได้เลยครับ
    ของเดิมๆตัวมันจะเป็นสีขาวๆ ราคาตามเชียงกง 100 - 150 ของใหม่เทียม 100 - 200 บ.

3. WITSANOWA

953
    23
    0

ถามเพิ่มครับ ตัวมอเตอร์ คิดว่าจะไปเปลี่ยนที่อู่ ไม่ทราบ
    ที่อุ่จะมีของหรือ เปล่า หรือต้องจัดหาไปเองครับ

แล้ว ตัวมอเตอร์ นี้ กรณีเปลี่ยนเครื่องมาใหม่ มันจะติดมา
    ด้วยกัน หรือ เปล่า หรือ เป็นของเดิม แยกกันต่างหากครับ

ที่ว่าต้องวัดมิเตอร์ เพราะอะไรครับ และต้องใช้เวลาเปลี่ยน
    นานไหมครับ ตัวมอเตอร์นี้ และมันอยู่ตรงบริเวณไหนของห้องเครื่อง
    ครับ

ขอบคุณครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถามเพิ่มครับ ตัวมอเตอร์ คิดว่าจะไปเปลี่ยนที่อู่ ไม่ทราบ
    ที่อุ่จะมีของหรือ เปล่า หรือต้องจัดหาไปเองครับ

ตอบ ไม่แน่ครับอาจจะมี แต่หาไปเองดีกว่าของเดิมจะทนกว่าลองติดต่อคุณ noomth ดูครับ

แล้ว ตัวมอเตอร์ นี้ กรณีเปลี่ยนเครื่องมาใหม่ มันจะติดมา
    ด้วยกัน หรือ เปล่า หรือ เป็นของเดิม แยกกันต่างหากครับ

ตอบ ไม่มีและไม่เกี่ยวกับการวางเครื่องใหม่เลยครับ

ที่ว่าต้องวัดมิเตอร์ เพราะอะไรครับ และต้องใช้เวลาเปลี่ยน
    นานไหมครับ ตัวมอเตอร์นี้ และมันอยู่ตรงบริเวณไหนของห้องเครื่อง
    ครับ

ตอบ เพราะจะได้รู้ว่ามันมีไฟออกมาหรือเปล่าตัดปัญหาเรื่อง สายขาด , สวิทย์เสีย , ฟิวส์ขาด
    ถ้าแค่เปลี่ยนมอเตอร์ไม่น่าเกิน 15 นาที มอเตอร์มันอยู่ด้านใต้ ที่เราเติมน้ำฉีดกระจกครับ

5. WITSANOWA

953
    23
    0
    พอดีวันนี้ถามเพื่อน ๆ ให้เบอร์ ที่ อาคารศรีวรจักรมา อันละ 100 บาท
    มือสอง ที่อู่ไม่มีของ พี่ก่ำ แนะนำให้ หามาเองดีกว่าครับ ขอบคุณ มาก ๆ
    ครับ คุณ ZAM ZAM

ปล. ถามต่อครับ ถ้า เป็น ที่สวิท เสีย หรือ พวก ฟิวส์ อย่างที่ว่าไว้ ราคา
    จะสักเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับผม

6. pra_to2000

pra_to2000 New Member Member

54
    1
    0
    ไม่เปลี่ยนเองไม่เลยครับ+++ง่ายๆสนุกๆๆ แกะบังโคลงออกมานิดหนึ่งก็เห็นแล้วครับ

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ใช่ครับเปลี่ยนเองก็ได้ง่ายนิดเดี่ยว

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เรื่องง่ายๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้