จานเบรกคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TankEk, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    พอดีตอนนี้จานเบรกเดิม ใส่ดุม EK9 5รู114.3 มีปัญหาคับ เวลาเบรกแล้วพวงมาลัยสั่นมากเลยคับ ทำให้ควบคุมรถลำบาก เจียนจานเบรกไปหลายครั้งแล้วตั้งแต่เปลี่ยนดุมไปเจียรไป3ครั้งแล้วคับ ทุกครั้งที่เจียร์ไป สักพักก็เป็นอีก(1-2เดือน) เลยคิดว่าจะเปลี่ยนจานเบรกใหม่ รบกวนเพื่อนๆแนะนำจานเบรกแต่ง+ราคาด้วยนะคับ ขอบคุณคับ หรือเพื่อนๆคนไหนแนะนำได้เลยคับ ขอข้อมูลด้วยคับ

2. ae ek

ae ek New Member Member

46
    6
    0
    ปัญหาอาจจะมาจากผ้าเบรคที่ใส่อยู่นะครับ เคยเป็นกับจานเดิมครับ ลองเปลี่ยนให้ตรงกับspec ek9 โรงงานดูครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

4. เอาไม่อยู่หรอก ต้อง AP แล้วล่ะน้า

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    :D:D:D

6. ยังไงเนี่ย ตาคนนี้ :cool::cool::cool:

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของ AP มีเบอร์ติดต่อไหมคับ พอจะทราบราคาไหมคับ

8. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    เล่นจานใหญ่ไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้