ถ้าจะไปทำเปลี่ยนสีใหม่คัน ทางอู่จะมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 6 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    1. เรื่องเครื่องของเรา กับพวกสายไป อันนี้ อู่สีเขาจะไปจ้างช่าง
    มายกออก และวางใหม่ และวายริ่งสายไฟให้เราพร้อมสรรพเลย
    ใช่ไหมครับ

2. ไม่ทราบว่า แล้วเรา จะมีความมั่นใจกับการประกอบชิ้นส่วน
    รวมถึง วางเครื่องลงใหม่ และการวายริ่งสายไฟ เขาจะทำให้เรา
    เรียบร้อยเหมือนเดิมกันบ้างไหมครับหรือ ว่ามันเป็นของง่าย ๆ
    ไม่ต้อง ไปพะวงกับพวกนี้ครับเช่น พวกชิ้นส่วนที่ถอดออกมากองๆ
    ไว้ เกรง ว่าพอถึงเวลา ของหาย เดี๊ยว จะผิดใจกัน เสียเปล่าครับ

หรือ ผู้รู้ท่านใด มีข้อแนะนำเพิ่มเติม รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณอย่างสุง ทุกท่านครับ

2. ตอบยากครับ มาตรฐานของแต่ละอู่มันไม่เท่ากัน

3. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    อยากทราบอารายก่อนทำก็คุยกันซะก่อนซิครับ ทุกเรื่อง ทำแล้วจะได้สบายใจ

4. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ช่ายครับตอบยาก
    พี่ๆ บางคนใน ek group ยังไปคุมช่าง ตอนถอดชิ้นส่วน หรือไม่ก็ถอดเอง
    พร้อมถ่ายรูปไว้เลย ตอนประกอบจะได้ไม่ใส่ผิด แล้วอะไรที่ถอดมาแล้ว
    ก็ ใส่ถุงติดเบอร์ไว้เลยกันลืมครับ
    ของแบบนี้ไว้ใจใครไม่ได้หรอกครับ
    ถ้าอยากได้แบบ เนียนๆ ไปคุมเองดีกว่า ครับ

5. ต้องเอาที่ประสบการณ์ครับ ตามหน้าเว็บก็เยอะนะ เอาแบบอู่ที่ถอดบ่อยๆครับ จะได้เป็นเหมือนเดิม

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าจำเป็นต้องทำ ก็ทำใจไว้ก่อนเลยครับ ถ้าจะให้ออกมาดีที่สุด ช่วงรื้อและตอนประกอบ
    ต้องนั่งเฝ้าเลยครับ มีเวลาให้มากๆ อย่าไปเกรงใจช่าง
    ซื้อกระทิงแดง บุหรี่ ให้ช่างที่ทำซักหน่อย บอกเค้าว่าเอาฝีมือๆหน่อยนะครับ

7. ronan_minda

ronan_minda New Member Member

12
    1
    0

ตอนนี้พี่สบายใจหรือเปล่า พี่มั่นใจเหรอ...........................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้