_____ 4K 5เกียร์เดิมๆ ใส่แป๊ปจะวิ่งออกไหมคับช่วยที

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย 1TV4901, 5 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1TV4901

1TV4901 New Member Member

61
    0
    0
    อยากใส่ท่อแป๊ปคับ แต่กลัววิ่งไม่ออกใครใส่อยู่ขอคำปรึกษาหน่อยนะคับ ราคาประมาณเท่าไหร่

ของผม KE 70 4K 5เกียร์เดิมๆ ไม่ได้ทำะไร OverHorn อย่างเดียว

ช่วยทีนะคับลังเลอยู่จะทำหรือไม่ทำดี :confused:

2. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    อย่าเลยครับ เสียงดังมาก แต่ก็วิ่งได้นะครับ

เอาเป็นแบบใส่หม้อพักไว้กลางตัวรถ แล้วยื่นปลายเป็นแป๊ปออกมาดีกว่าครับ

3. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    ใส่ได้หะวิ่งดีแต่ห้ามเกิน2นิ้วนะครับไม่งั้นวิ่งไม่ออกแบบว่าไหลออกหมด

ปล. ถ้าไม่ใส่พักและปลายเดินสะเตนเลสยาวๆหนวกหูโคตร ราคาผมคิดว่าไม่น่าเกิน3500ครับ

4. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    ถ้าแป๊ปทั้งเส้นเลยเสียงดังมากกกกกกก แต่ก้อวิ่งดีนะ
    เพราะตอนนี้ผมใส่อยู่ ทางที่ดี ใส่พักกลางด้วยดีกว่า
    ถ้าเดินแป๊ปเหล็กนิ้วครึ่งจากพักกลางมา ราคาน่าจะไม่เกิน 1500 ครับ

5. 1TV4901

61
    0
    0
    ขอบคุณทุกความช่วยเหลือคับ :D

มีร้านแนะนำไหมคับผมไม่รู้ว่าทำร้านไหนดี

ผมอยู่แถวพหลโยธิน 49/1 คับ

6. B-Boyza

273
    1
    0
    มีแต่ร้านอยู่แถวมีนบุรีหะ ใช้ของnitto หมดเลยราคาไม่แรงด้วย เดิน2นิ้ว ตตั้งแต้คอประมาน3000น่าจะอยู่หะ

7. 1TV4901

61
    0
    0
    ร้านอยู่ไหนคับมีแผนที่ หรือชื่อร้านไหมคับ ขอบคุณมากคับ

:D

8. Peerarat thaingamsin

Peerarat thaingamsin New Member Member

38
    0
    0
    งัย คุณหนึ่ง....จะตีแป๊บเหรอ....

ก้ต้องใส่พักกลาง อย่างที่พี่เค้าว่า แหละครับ

ผมไปตีร้านแถว 4 มา ราคา

ไบร์ท 0894747005

9. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    วิ่งออกแน่นอน+แรงสะใจ แต่คุณแม่อาจไม่ปลื้มนะครับเรื่องเสียงดังเนี่ยแหละ

10. 1TV4901

61
    0
    0
    555 + นั่นล่ะคับที่ทำให้ลังเล กลัวโดนบ่น ฮ่าฮ่า

แล้วร้าน รินสปีดเฮดเดอร์แอนเทอรโบ ล่ะคับดีไหม เคยผ่านๆ

ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ:D

Enjoy Your Retro

11. 1TV4901

61
    0
    0
    ร้านแถวไหนอ่ะคับ ราคา เท่าไรกะลังหาข้อมูลอยู่คับ :)

12. Peerarat thaingamsin

Peerarat thaingamsin New Member Member

38
    0
    0
    โทรมา ก้อได้ คุณหนึ่ง...

089 4747005 จะละเอียดกว่า

13. B-Boyza

273
    1
    0
    ใส่ปลายก็ได้คับเอาใส้ตรง เพิ่มค่าปลายท่ออีก2500 ++ ก็ได้เสียงดีและก็วิ่งเสียงดังดุไม่หนวกหูเท่าไรหะ

ปล. ตัดสินใจให้ดีๆครับ เรื่องอย่างงี้น่าจะค่อยๆหะใจเย็นๆ เดียวได้ของดีแน่นอนถ้าใจร้อนมันจะได้ไม่ตรงกะใจเท่าที่ควร

DEVILMAN ถูกใจสิ่งนี้
  14. baancrew

baancrew New Member Member

88
    7
    0
    อยากจะแนะนำร้านนะ เพราะที่ไปทำมา
    ราคาไม่แพง งานก้อคุณภาพ
    แต่ลาดกระบังมันไกลจากพหลโยธิน 49/1 เหลือเกิน
    ค่าน้ำมันมามันจะไม่คุ้ม

15. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    ผมไม่ได้ตั้งใจใส่แปบสดนะ แต่โดนชนมาท่อขาดหน้าเสื้อเพลาพอดี
    เสียงดังสะใจโครตๆ วิ่งได้ แต่แด...ก มากเพราะมันโล่งไป
    ตอนนี้คาร์บูพังไป 1 ลูก เนื่องจากมันโล่งไปไม่มีกำลังอัด (ช่าง+พี่ๆบอกมาก)
    ทางที่ดี ทำแบบที่พี่เขาบอก ใส่พักกลางให้มีแรงอั้น แระจะวิ่งดี ปลายท่อเป็นแปบก็โอเคดังดีครับ

ถ้าขอมูลผิดหลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

16. ball_ke20

ball_ke20 New Member Member

4
    0
    0

17. B-Boyza

273
    1
    0
    เอาอย่างงี่ดีกว่าครับ เอาที่ใจคุณชอบขับแล้วคุณชอบไม่ลำบากใจใรเวลานั้งไปกับคุณ และดูงบประมาณด้วยแค่นี่ก็น่าจะได้ของที่ถูกใจแล้วละครับ

ปล.แต่ผมขอเสนอ เดินเลสทั้งเส้นไปเลย2นิ่วพอนะครับถ้าเกินมันจะวิ่งไม่ออกไม่มีแรงอัดแบบที่พี่ข้างบนแกบอก แล้วก็ใส่พักใบกลางเลส ปลายท่อก็แล้วแต่คุณตัดสินใจหะ ถ้าใส่แป๊บมีพักกลางเลสก็จะพอช่วยลดเรื่องเสียงได แต่ถ้าชอบเสียงเพระๆก็ใส่ปลายใส้ตรง แค่นี่ก็วิ่งจนไม่รู้จะวิ่งยังไงแล้วครับ

ปล.เพราะการเดินเลสทำให้ไอเสียไม่จับภายในท่อเลสทำให้อาการไหลได้ดียิ่งขึ้น ทำอัตราการเอาไอเสียออกนั้นดีกว่าเดิม
    แต่ถ้าเป็นเครื่องK ต่างๆ และปลายท่อควรเป็นใส้ตรงเพื่ออากาศที่ไหลดีขึ้นไม่ควรเดินเกิน2นิ้วนะครับเพราะจะไหลออกหมดไม่มีอากาศไปอัดและก็จะวิ่งไม่ออก
    ส่วนเรื่องการกินน้ำมันไม่มีปัญหาครับอาจจะกินเพื่มขึ้น2-6%เท่านั้นครับก็แบบว่าจิบเพิ่มนิดเดียวจากหเดิมประมาณนั้น
    แต่ถ้าจะกินเพิ่มมากขึ้นก็จะเป็นเพราะเราตีเฮดเด้อสูตรแต่งๆหะเลยทำให้กินน้ำมันมากขึ้น(ข้อนี่ไม่ต้องกังวลเพราะคุณไม่ได้ทำเฮดเด้อ)แต่
    ถ้าต้องการจะทำเฮดเด้อเครื่องKก็ได้คับไม่มีปัญหาอาจจะกินเพิ่มขึ้นประมาณ15-30%หะเพราะเครื่องKได้ข้อดีคือไม่กินน้ำมันและไม่ยุ่งยากทนดูแลง่ายหะ
    แต่ถ้าเป็นเครื่องN/Aควรใส่พักปลายแบบใส้เยื้องหะเพราะเพื่อให้อากาศนั้นมีแรงอัดมากขึ้นเพราะเห็นเออนั้นเป็นระบบอัดอากาศถ้าใส่ใส้ตรงก็ไม่วิ่งหะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้