ช่วยหน่อยครับ Hero อยากวิ่งกะเค้าบ้าง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย NanZaa..Hero, 5 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NanZaa..Hero

NanZaa..Hero New Member Member

12
    0
    0
    คือผมอยากให้พี่ในครับช่วยหน่อยครับพอดีพอยกมรดกคันงามให้อ่ะครับ
    เรื่องของเรื่องคือไอเจ้าHeroของผมมันถูกยกเครื่องมาใหม่จาก 2L
    มันเป็นเครื่อง L อ่ะครับแล้วมันวิ่งอืดมากประมาณ 90 ได้ละมั้ง
    อยากให้มันวิ่งขึ้นกว่านี้อ่ะครับพี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    เดียวรอคุณหมอมาตอบดีกว่าครับ

3. NanZaa..Hero

NanZaa..Hero New Member Member

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    อยากได้แบบไหนยังไง
    งบประมาณเท่าไหร่ว่ามาเลย
    เซี่ยน !! เอ้ยเดี๋ยวเซียนเขามาตอบให้

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

เทสปั้ม แต่งปั้มใหม่น่าจะวิ่งกว่าเดิม

6. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ขั้นแรกเปลี่ยนปริงปิ้ม เข้าเทส แล้วตั้งองศาสักหน่อย ก็วิ่งผิดจากเดิมเยอะแล้วครับ
    หรือไม่ก็ผูกโบครับ ยาวๆ
    อีกทางถือศิลไปเลย แรงแน่นอน

7. ตามเซียน ไปเลยได้ใจแน่

8. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    1JZ-GTE แรงกว่าเดิมเท่าตัวแน่ 180เล่นๆปลดแล้ว200กว่าขำๆ อิอิ

9. EAT-J

EAT-J New Member Member

18
    0
    0
    ถูกต้องนะคับ

10. NanZaa..Hero

12
    0
    0
    ครับก็อยากไปถือศีลกะเค้าเหมือนกัน
    แต่ชอบดีเซลอ่ะครับ

11. NanZaa..Hero

12
    0
    0
    งบมีประมาณ 10000 อ่ะครับ
    แต่ตอนนี้มีของอยู่บ้างแล้วครับ มีโบแล้วครับลูกเล็กๆ garrett ar.48 m 24 อ่ะครับ
    อินเตอร์ก็มีแล้ว ควรเพิ่มอ่ะอะไรอีกป่าว แล้วเปลี่ยนฝาปั๊มจะดีไหมครับ
    เอ่อแล้วเครื่องผมมันเป็น 2200 cc.จะวิ่งสู้ 2Lไหวป่าวครับ

12. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    รอเซียนมาตอบ เรื่อง ดีเซล

13. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    รอเหมียนกันคับแรงๆๆๆแน่เข้ามาในHLCอิๆๆ:O ;-D

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    โอ้ว โบมีแล้ว
    อินเตอร์มีแล้ว แถมมีงบอีก 10000
    ก้อใส่ฝาปั๊มโบเข้าไป งบเหลือก้อค่าท่ออินเตอร์+ท่อยาง
    น่าจะใกล้เคียงนะคับ อาจจะเพิ่มอีกหน่อยก้อจะแหล่ม
    เพราะว่าชุดคลัซก้อคงจะหมดอายุแล้วหล่ะ ถ้าเจอหอยเข้าไปอ่ะคับ

15. NanZaa..Hero

12
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ
    แล้วคลัชใช่อะไรดีครับ

16. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เชิญ ที่ กระทู้ควันดำเลยคับ.............. อิอิ

ตามนี้เลยคับ........อาจจะบวก นิดหน่อย ใช่มั้ยหมู.......

17. มีของอยู่แล้วเซปไปได้เยอะเลย

18. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ของมีบ้างส่วนแล้วก็ประหยัดไปได้เยอะ ถ้าจะให้ดีผมว่าโบใช้พวก z18 หรือ 05h ครับ
    ส่วนปั๊มเทส + ฝาปั๊มโบ ท่อไอเสีย 2.5 นิ้ว ยิงออกหน้าเพลา ดึงดีที่เดียวครับ ทำดีๆ
    วิ่งกะ 2l ได้สบาย เสร็จแล้วถ่ายรูปมาแบ่งกันชมบ้างนะครับ

19. NanZaa..Hero

12
    0
    0
    ครับคุณทุกๆคนมากครับ
    ไว้เสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

20. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    รอชมครับ

21. NanZaa..Hero

12
    0
    0
    อัพครับอัพครับ

22. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามเซียนทั้งหลายว่าเลยครับ

23. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    จับ อาบน้ำ ปะแป้งใหม่เลยครับ
    หัวฉีด ตันหรือเปล่าวครับ ติดครบลูกสูบหรือเปล่าว ลองดูครับ

24. เอาใจช่วยครับ

25. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    ตามนั้นคราบ

26. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ทำไมเปลี่ยนเป็น L สงงานนี้ต้องวาง J อิอิ หรือชอบดำๆๆก็วาง 4d56

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้