ขับรถเข้าซอยสนามคลอง 5 โปรดระมัดระวังกันมากๆนะครับ + ขอความช่วยเหลือ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย YuS_Za, 5 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    รถรุ่นน้องในทีมได้ประสบอุบัติเหตุระหว่างทางก่อนจะถึงสนามคลอง 5 เนื่องจากถูกรถกระบะได้ข้ามเลนมาชนรถน้องซึ่งอยุ่ในเลนปกติ ทำให้ตัวน้องเค้าได้รับบาดเจ็บต้องเข้าผ่าตัด ตอนนี้ยังอยุ่ icu เลย ครับ เพิ่งรุ้ข่าว ยังไงผมขอฝากด้วยนะครับ ขับกันควรใช้ความระมัดระวังด้วยนะครับ จะได้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ซ้ำๆซากๆ อีก :cry::cry::cry:

ปล. อยากขอความช่วยเหลือเพื่อนๆที่รุ้จักน้องเค้า และ เพื่อนๆชาว rcw ร่วมกันช่วยเหลือน้องเค้า
    เนื่องจากรถก็ไม่มีประกัน รถคู่กรณีก็ไม่มีประกัน แต่ทีนี้มีเรื่องค่ารักษาพยาบาลที่แม่น้องเค้าต้องสำรองจ่ายไปก่อนเป็นจำนวนมาก (หลักแสน) จึงอยากขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆในทีม gods และเพื่อนชาว rcw ทุกท่าน ช่วยเหลือน้องเค้า ไม่ว่าจะเป็นทางด้านไหนก็แล้วแต่ที่เป็นประโยชน์แก่น้องเค้า ขอบคุณทุกๆท่านครับอย่างมากครับ

ท่านใดที่ต้องการที่จะช่วยโทรมาได้ที่เบอร์ 086-7555588 กอล์ฟ (ประทวย Gods)

หรือจะไปเยี่ยมน้องเค้า ได้ที่ รพ.วิภาวดี พักอยู่ที่ห้อง1409อาคาร1 ครับผม

แก้ไขล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2009
  2. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ขอให้หายไวๆ นะคับ

3. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    หลายรายมากสำหรับถนนเส้นนี้

ยังไงก็เสียใจด้วยครับขอให้หายไวๆ

4. pop_evo

pop_evo New Member Member

54
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หายกลับมาเร็วๆน่ะครับ

วอนขออีก1เสียงครับ สำหรับการขับรถเส้นเลียบคลอง5 ไม่ต้องรีบครับ ถึงเหมือนกัน พอเกิดอะไรขึ้นมาก็ได้แต่หนีกัน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:49:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:48:14 ----------

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หายกลับมาเร็วๆน่ะครับ

วอนขออีก1เสียงครับ สำหรับการขับรถเส้นเลียบคลอง5 ไม่ต้องรีบครับ ถึงเหมือนกัน พอเกิดอะไรขึ้นมาก็ได้แต่หนีกัน

5. หายไวๆนะคับ

6. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ขอให้เจ้าของรถหายไวๆนะคับ

7. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอให้น้องนัทแห่งGODSหายโดยเร็วไวนะคับ

ส่วนคู่กรณีชนแล้วหนีหายไปเลยเเย่จิงๆ..

8. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    หายไวๆนะครับ

9. nomu

nomu Member Member

300
    12
    18
    หายไวไวนะ...

10. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    ขอให้คนขับหายเร็วๆครับผม
    ไอ้กระบะนี่ก้อชั่วจริงๆเค้าขับมาดีๆดันข้ามมาชนซะงั้น

11. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ขอให้หายไวๆๆนะคับ คนดีพระย่อมคุ้มครองเสมอ..

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถนนบางช่วงกำลังทำ และ ไม่ดี ด้วย ระวังกันหน่อยน่ะครับ

13. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอให้หายไวๆๆคราบผม

14. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    ขอให้ไม่เป็นอะไรมากคับผม

15. red shock

red shock New Member VIP

334
    6
    0
    หายไวไวครับ

16. หายไ วไ ว นะคับบบบบบ

17. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ขอบคุณเพื่อนๆ แทนน้องเค้าด้วยครับ

18. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ชนแล้วหนี แม่งตุ๊ด

19. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    หายไวๆ ครับ ส่งข่าวด้วยนะเป็นยังไงบ้าง

20. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ขอให้หายเร็วๆ นะครับ

เเถวนั้นรถตัดหน้า หมาตัดหน้า คนตัดหน้า เยอะ

ขับกันช้าๆ หน่อยนะครับ

21. ม่าคุง

ม่าคุง New Member VIP

363
    11
    0
    เสียใจด้วยครับ
    ขอให้หายไวๆนะครับ

22. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    หายไวไวคับ

เส้นนี้อันตรายอะ

23. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    หายไวๆนะครับ เป็นกำลังใจ

24. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    ขอให้หายไวๆเช่นกันครับ

25. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    หายไวๆครับ

26. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    เส้นนี้แรง ๆ กันเยอะครับ

ระมัดระวังกันหน่อยครับ

ยังไงขอให้เจ้าของรถที่ประสบอุบัติเหตุหายไว ๆ นะคับ ^^

27. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ระวังนะครับ เส้นนั้น

พวกควายโชว์พาวว์ มีเยอะ...

หายไวๆ นะครับ

28. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    ขอให้หายไวๆนะครับ

29. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ขอให้หายเร็วๆ นะครับ

30. BirD_EG

BirD_EG New Member Member

59
    0
    0
    หายไวๆน่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้