ราง กับ การซ่อมเบาะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Love_ek, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Love_ek

Love_ek New Member Member

27
    0
    0
    1.ถ้าซ่อมเบาะTYPE R ปีกหักผ้าไม่ ผ้าไม่สวย
    เพื่อนทำงัยบ้างครับ ถ้าซ่อม ซ่อมที่ไหนครับ

2.และราง DC 2 .ใส่ได้กับ EK พอดีหรือเปล่าครับ:confused:

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ตอบข้อ 1 ลองถ่ายรูปมาให้ดูก่อนคับ จะได้รู้ว่ามากหรือน้อย
    2 ใส่ได้ครับ รูไม่ตรงรูนึง ผมก็ใส่อยู่ สบายมาก

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:21:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:21:00 ----------

ตอบข้อ 1 ลองถ่ายรูปมาให้ดูก่อนคับ จะได้รู้ว่ามากหรือน้อย
    2 ใส่ได้ครับ รูไม่ตรงรูนึง ผมก็ใส่อยู่ สบายมาก

3. Love_ek

Love_ek New Member Member

27
    0
    0
    ครับขอบคุณมากครับกลับคำตอบ

แต่เรื่องรูปนะไม่มีครับ เพราะผมไปดูไว้คู่ 1 แต่มันขาดตรงปีกนะครับและบ้างตัวปีกล้ม
    เลยมาถามเพื่อนที่เวปบอร์ดดูตรับ มันจะมีวิธีแก้ไขเปล่า ถ้ามีก็แนะนำกันเลยครับ
    เพื่อที่จะได้ให้มือใหม่ที่กำลังหาอยู่ไว้ตัดสินใจดูครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใช้รางเดิมมาเเปลงก็ได้นะครับหล่อเหมือนกัน ค่าทำพันก่าๆเอง ใช้อยู่

5. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ถ้ายังไม่ซื้อ ก็รอดูสภาพดีๆไปเลยคับ ซื้อมา แล้วต้องมานั่งซ่อม คงไม่คุ้มอะครับ

Tao_96 ถูกใจสิ่งนี้
  6. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขอถามคุณ EK_limited หน่อยครับที่บอกว่า

ราง DC2 แปลงได้ไม่ตรง 1 รู คือมีน๊อตยึดแค่ 3 ตัวเหรอครับ
    หรือเราแค่แปลงรูเพียง 1 รู
    ความสูงต่ำเป็นอย่างไรเหรอครับ

พอดีมีเพื่อนกำลังจะขายเบาะ DC5ให้มาพร้อมราง DC5
    จะได้ไปหาราง DC2 เอามาแปลงบ้างครับ

ขอขอบคุณมากๆคับ

7. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ^^^
    ^^^
    ตอบแทนนะครับ ราง DC2 น็อตตรงแค่ 3รู
    ไม่ตรง1 รูที่ขาเบาะด้านหลัง ติดกับเท้าแขน
    แปลงได้คือเอาเหล็กแผ่นมาเชื่อมต่อแล้วเจาะรู
    ความสูง-ต่ำ เทียบกับรางEK9 แล้ว เตี้ยกว่า
    ประมาณ 1 นิ้วครับ:D

Tao_96 ถูกใจสิ่งนี้
  8. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขอบคุณมากครับพี่แจง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้