คำเตือน : อย่าอยู่ในสถานีรถไฟฟ้าใต้ดินเกิน 90 นาทีนะจ๊ะ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย Pooh, 8 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pooh

Pooh New Member Member

68
    11
    0
    ได้รับมาจากเมลของเพื่อน ฝากไว้เป็นความรู้เพิ่มเติมนะคะะะะะ :D

อย่าอยู่ในสถานีรถไฟฟ้าใต้ดินเกิน 90 นาทีนะจ๊ะ
    เรื่องนี้เจอกับตัวเองเลย คือเมื่อวันที่ 23 มิ.ย. 2552 (เมื่อวาน) เรากำลังเดินทางกลับบ้าน
    จากออฟฟิตที่สถานีรถไฟฟ้าใต้ดินลุมพินีไปสถานีบางซื่อ ตอนก่อนเข้าไปในสถานีรถไฟฟ้าเราก็โทรหาเพื่อน
    เพื่อนจะมาขายของที่สวนลุมไนท์ เราก็ถามว่าอยู่ไหนแล้ว เพื่อนบอกว่าอยู่สถานีคลองเตย
    เราเลยบอกว่าเรากำลังจะถึงสถานีลุมพินีแล้ว เดี๋ยวเจอกัน แบบว่ากะจะเจอกันคุยซัก 10-15 นาที
    เราเลยบอกเพื่อนว่าเอออยู่ในนั้นแหละ ไม่ต้องออกมาจากสถานีหรอก เพราะคุยกันแป๊บนึงเอง
    เราคุยกันในนั้นละกัน เราก็แตะบัตรโดยสาร (ตั๋วเดือน) เข้าไปในสถานีประมาณ 19.30 น.
    ก็ไปเจอเพื่อนอ่ะนะ แบบว่าคุยไปคุยมาเพลินอ่ะ เม้าท์กระจาย ยืนคุยกันเกือบ ชม.ได้ 555555+++
    เราก็บอกเออจะกลับบ้านแล้วนี่ 2 ทุ่มครึ่งแระ ให้เพื่อนไปเปิดร้านขายของต่อ

เราก็ขึ้นรถไฟฟ้าจากสถานีลุมพินีมาสถานีบางซื่อ จะใช้เวลาประมาณ 30-35 นาที
    พอตอนแตะบัตรโดยสารออกก็ประมาณ 21.00 น. (คงเกิน 90 นาทีไปไม่นานหรอก)
    ประตูมันไม่เปิดให้อ่ะ เราเลยติดต่อเจ้าหน้าที่ เค้าแจ้งว่าเราอยู่ในสถานีรถไฟฟ้าเกิน 90 นาที
    ต้องเสียค่าปรับ 41 บาท (ตามอัตราราคาค่าโดยสารสูงสุด) เราก็บอกว่าใช่เราอยู่ในนั้นเกิน 90 นาทีจริง
    เพราะแวะคุยกับเพื่อน แต่ไม่เห็นเคยได้รับข่าวสารจากทางรถไฟฟ้าเลยว่า
    ถ้าอยู่ในสถานี (คือในพื้นที่สถานีรถไฟฟ้าทุกสถานี แบบว่าไม่ได้แตะบัตรโดยสารออกน่ะ)
    เกิน 90 นาทีจะถูกปรับ เค้าเลยบอกว่า มีโบชัวร์อยู่ แล้วก็หยิบมาให้เรา
    เราก็งงบอกว่าซื้อบัตรโดยสารมา 1 ปีแล้วทำไมไม่เคยเห็นพนักงานขายแจกใบนี้ให้ข่าวสารข้อมูล
    ที่สำคัญคือไอ้ใบประชาสัมพันธ์นี้อยู่ด้านในที่พนักงานหยิบได้เท่านั้น
    คือไม่มีเอามาวางข้างนอกให้เราหยิบดูอ่ะ …เราบอกว่าไม่เห็นเคยรู้เรื่องจะได้เอาไปเขียนเมลล์บอกต่อ พนักงานบอก เชิญค่ะ ..
    โห ท้าทายแบบนี้ชอบเจงๆ
    เราบอกจริงๆแล้วตอนที่เราซื้อบัตร พนักงานขายควรจะถามว่ามีใบนี้หรือยัง
    ถ้าไม่มีก็ควรจะให้ ไม่ใช้เอาไปเก็บไว้ซะมิดชิด (คงเอาไว้ชั่งกิโลขายม้างงงง กูละเบื่อ)
    พนักงานก็กวน (ประสาท ส้นเท้ามาก) บอกว่า 41 บาทค่ะ เราก็หยิบให้ 40 แล้วเอากระเป๋าใส่เหรียญมาจะหยิบให้อีก 1 บาท น้องแกก็บอกว่า ขาด 1 บาท
    เราบอกเดี๋ยวหยิบอยู่ แล้วที่นี้พี่พนักงานอีกคน 1 เดินมาคุยกับเรา
    เค้าก็พูดจาดีนะ เราก็คุยกับเค้าว่าเออพี่น่าจะมีแจ้งนะ
    ซื้อตั๋วมาปีนึงแล้วไม่เห็นรู้เรื่องเลย ไอ้น้องเวรนั่นพูดอีก ขาดบาทนึง เราเลยบอก
    ก็บอกว่าหยิบอยู่ไม่เห็นหรือไง (นึกในใจ อีโง่....แม่งให้ไป 40 แระอีกบาทเดียวคงไม่ชักดาบหรอก)
    ช่วยกันฟอร์เวิร์ดต่อๆกันไปละกันนะ จะได้ไม่เสียค่าโง่นะค้าบบบบ
    ถ้าเมลล์นี้ไปถึง บมจ. รถไฟฟ้ากรุงเทพ ได้จะดีมาก เค้าจะได้เอาใบนี้ออกมาให้คนโดยสารหยิบได้...
    ไม่ต้องถูกมัดมือชกแบบนี้ ..อันนี้โฆษณาให้ไม่คิดเงินนะเนี่ย ไหนๆนักงานเค้าก็ท้าทายมาแระ
    เราก็เสียเวลาเขียนซะหน่อย ไม่งั้นเดี๋ยว MRT จะมีรายได้ค่าเบี้ยปรับมากเกิน
    งบประมาณที่ตั้งไว้อ่ะ ไม่รู้ BTS เป็นแบบเดียวกับ MRT ป่าวนะลองเช็คดูละกันนะจ๊ะ

2. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    เรื่องแบบนี้ก็มีด้วย...งี้จะไป Meeting ในสถานีรถไฟฟ้าก็ไม่ได้เลยสิครับ อิอิ

3. Pooh

68
    11
    0
    จะไปจิงๆอะเหรอคะ :D

4. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    คิดดีแล้วหรอฝน ที่พูดไป พี่ว่าเปลี่ยนแนวไปมิตติ้งเขาดินกันดีกว่ามั้ย ประมาณว่ามิตติ้งระลึกความหลัง ครั้งยังเด็กกันดีมั้ย ไม่กินเหล้า เข้าสวนสัตว์ น่าจะดีนะ:D:D

5. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    โหยพี่..เป็นคนดีซะงั้นอ่ะพี่กอล์ฟ แต่ก็ไม่เลวนะครับ สวนสัตว์หรอ มีอะไรที่พวกเราพอทำให้สวนสัตว์กันได้ไหม
    จัดกิจกรรม สร้างประโยชน์ให้สวนสัตว์หน่อยเป็นไง..อิอิ
    ปล..ขับมอไซค์เพ่กอล์ฟไปดีกว่า..กัวไม่มีที่จอด

6. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    5555 ทั้งบนฟ้าและใต้ดินก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ เห็นเค้าเคยมีประกาศอยู่ช่วงนึง แต่คนไม่น่าจะรู้หลอกนะ ที่ผมรู้เพราะผมทำเปิดตัวรถไฟฟ้า น่ะครับ เหอๆๆ แต่ยังไงมันก็น่าจะมีปิดประกาศบอกจจริงๆนั่นแหละ ผมบอกหัวหน้าเค้าไปแล้วน้า แต่เค้าไม่ทำ บอกว่าไม่มีงบ 555 แล้วที่มันได้เงินเดือนขึ้นเอาๆ มันเอางบจากหนายยยยยยยย เหอๆๆ

7. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    :D:D เครียดอะไรขนาดนั้น จ๊อบคร๊าบบ

8. Pooh

68
    11
    0
    เครียดด้วย :D

9. <<Golf Devil>>

504
    5
    0

10. AoDoA

AoDoA New Member Privilege

446
    4
    0
    แม่เจ้า

ดีนะนั่งรถเมล์ รถไฟแพง อิๆๆๆๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:17:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:17:17 ----------

แม่เจ้า

ดีนะนั่งรถเมล์ รถไฟแพง อิๆๆๆๆ

11. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    งั้นเราลองไป meeting ดูสักครั้งมะหล่ะครับพี่ จะได้รูเลยว่ามันเป็นแบบที่เขาบบอก อะ ป่าวววว อิอิ

12. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    น้องโอม...คับ...เค้าจะยอมให้จัดไหมอ่ะ แต่มานก็ได้อีกแนวดีนะครับ น่าสนอ่ะ เอาแค่ ทางก่อนเข้าก็ได้ จะได้ไม่เสียตัง เอาอาหาร เหล้าเบียร์ ไปนั่ง ปูเสื่อกินกัน 5555 จาโดนด่าเป่าหวา

13. Pooh

68
    11
    0
    ึคิคิคิ.....หัวเราะไม่มีเหตุผลอีกครั้ง....

14. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    ของเค้าดีเจงๆ.....................555+

15. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ตำรวจไม่จับแน่นอนครับนั่งกินฟุตบาททางเข้าน่ะ ฮือๆๆเพราะนั่นมันพื้นที่ของเทศกิจเค้าคร้าบบบบบ เหอๆๆ สงสัยจะโดนหิ้วนอกรอบล่ะทีนี้

16. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    มีตติ้งเส้ด ก็ ไปมีตติ้งต่อใน ห้อง ขังละมั้งครับ เหอๆๆ

17. Pooh

68
    11
    0
    มีตติ้งเส็ด ก็กลับเข้ากรง....คิคิ

18. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ง้านเชิญทั้ง 3 ท่าน ตามสะดวกแล้วกันคับ จะเอาอะไรบอกนะคับ จะได้ซื้อไปเยี่ยม

19. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    โหย..แค่โดนจับเอง...กัวที่หนาย ม่ายกัวม่ายกัว

ว่าแต่..ขอโอเลี้ยงก่าข้าวผัดนะก๊าบ...

(ล้อเล่งล้อเล่ง)

20. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    สาธุ ขอให้เป็นจริงนะฝน เอิ๊กกกก

21. <<< JobsilrA >>>

936
    4
    0
    5555 เอาจริงนะนั่นน่ะ

22. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ถ้าเปงกรูนะ....เสีย41บาทแระจะนอนในนั้นแม่งเลย....

23. ohmmemy

1,077
    4
    38
    แหม พี่ฝน ชอบ ให้ จับ (ลูบๆ คลำๆด้วย ป่าว) เหรอครับ เหอๆๆ

24. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ป๊าด..อ้ายนี่...แหม....ทำบ่อยอ่ะดิ...อิอิ....

25. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ขอเปลี่ยนกระทู้ เป็น

คำเตีอน : อย่าอยุ่ใกล้คุณพู่ เกิน 90 นาทีน่ะจ๊ะ ไม่งั้น หัวใจจะหวั่น ไหว ได้ ป่ะ......................... อิอิ

26. Pooh

68
    11
    0
    ม่ายมาครายคุยด้วยเยยย....:cry:

27. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    เสียดายก่ะจะไปนั่งเล่นใต้ดินง่ะ อิอิ

28. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    โอ๋ๆๆๆๆ :D:D:D

29. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ผมว่า ถ้ามีมีตติ้ง งานนี้คงมีการเผากันเกรียม แน่ๆ เลย 5555555

30. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    ยังงี้ผมก็รอดแล้วสินะ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้