ถามผู้รู้ ISUZU TFR สามารถแปลงเป็น Dragon eye ได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย My Family, 19 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. My Family

My Family New Member Member

4
    0
    0
    อยากทราบว่า isuzu TFR wanderer สามารถนำมาแปลงเป็น Dragon eye ได้มั้ย
    แปลงทั้งภายนอกและภายในนะครับ
    คิดคราวๆแล้วต้องใช้เงินประมาณเท่าไรครับ
    ขอบคุณค๊าบบบบบ ♀ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กุมภาพันธ์ 2008
  2. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    น่าจะเกือบๆแสนนะครับถ้าเป็นของแท้หมด

3. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    ทำได้ครับ ราคาขึ้นอยู่กับของที่ใช้ว่าเป็นของแท้ เทียม หรือว่ามือสอง

4. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ก้อหลายอยุ่นะ...แต่ ถ้าชอบ ลองก้อได้ ครับ .....

5. photome2446

photome2446 New Member Member

12
    0
    0
    ผมเคยทำ ปี 90 มาเป็นปี 97 โชคดีไปเจอ ของอยู่แถวอู่
    แกม 2 ข้าง ไฟหน้า 2 กันชนหน้า
    กระบะ 1 ไฟท้าย 2 ได้มาแค่ 15 พันเอง ของแท้หมดน่ะครับ
    รวมทำสีทั้งคัน เก็บรายละเอียด 50 พัน

6. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    รถ เอ ก้อแปลง จาก ตัวหน้าหวาน มาเปน ดราก้อนอาย อะ

เบ็ดเสร็จ เปลี่ยนสี เปลี่ยนโฉม รอบคัน แต่ชายหลังไม่ได้เปลี่ยน เฉียดๆ แสน อะ

7. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    โห แล้วถ้ามีภายในด้วยน่าจะแสนเลยครับ

8. NONG DRAGONEYE

NONG DRAGONEYE New Member Member

21
    0
    0
    ของเทียมน่ะ กระบะ15000 แก้มซ้าย+ขวา1600 ฝากระโปง1500 กันชน+กระจัง+คานเหล็ก4500 ไฟหน้าแท้ 3600
    ไฟเลี้ยว+ไฟท้าย2000 บอดี้เดิม ค่าทำสีอีก25000 เป็นอันจบพิธี ได้รถรุ่นใหม่มาใช้....

9. LEE YUKARI

441
    6
    0
    ลอง หาซื้อ ของ แท้ มือ สอง ดุสิครับ เผื่อ จะถุก กว่า ........

10. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ถ้าคิดว่าทำแล้ว เหมือนซื้อรถใหม่ เราก้อภูมิจัยนะ อิอิ

ถึงทำแล้วราคา เกือบเท่ากับซื้อรถใหม่ เราก้อว่าก้อคุ้ม อะ

รักรถเก่า แค่ อยากให้ รถเก่า เปลี่ยนเสื้อผ้า ใหม่ แจ่มๆ

ทำซิ่ง อย่างเดียว

11. My Family

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆกระทู้มากครับ รถมันเป็นโฉม wanderer อะ

ยืมรูปเขามาครับ ลองเอารูปมาให้เปรียบเทียบดู
    อันนี้โฉมเดียวกะของผม wanderer

อยากแปลงเป็น Dragon eye จัง...

ไม่รู้ว่าจะแปลงเอาไฟท้าย Dragon eye ได้รึเปล่า

ไฟท้ายอันนี้สวยกว่าเนอะๆ

อันนี้ภายใน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กุมภาพันธ์ 2008
  12. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ว๊าว เอ ว่า แปลงออกมาคงสวยน่าดู

ไฟท้ายต้องแปลงชัวๆอยู่แล้ว

ถ้าชอบ ก้อลอง ดู

ทำมาแล้ว เอารูปมาให้ดูด้วยนะ คอเดียวกัน i isuzu อิอิ

13. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    ผมชอบหน้าตัวเก่ามากกว่าอ่ะ

14. Green_Dragon

Green_Dragon New Member Member

45
    0
    0
    แก้ม ฝากระโปรง ถ้าของแท้ น่าจะ หลายตังหน่อย แต่ถ้าเทียม แก้มข้างละ ไม่ถึง 1000 ฝา ก็ไม่แพงมาก
    ไฟหน้าแท้ ดวงละ 1500-1600 โดยประมาณ ของใหม่เอี่ยมเลย เทียม ก็คู่ละ 1000 แต่เหลืองง่ายหยน่อย
    ไฟหรี่ แท้ ดวงละ 400 กว่าๆ น้ำไม่เข้า ถ้าไม่แตก หรือร้าว เทียม 100 เดียว
    กระจัง แท้ใหม่ 2000 กว่า เทียมไปทำสีเอา ก็เนีนยเหมือนกัน ไม่ถึง 1000 แต่ถ้าจะทำแบบ แอดเวนเจอร์ กระจัง มีคิ้วโครเมี่ยมอีก แท้ ราวๆ 1050 บาท เทียม ถูกกว่าเยอะ
    กันชน ใหม่แท้ 2800-3000 บาท มือ2แท้ ก็ พันกว่าๆ
    ไฟเลี้ยวในกันชน ใหม่แท้ ดวงละ 460 บาท
    สปอตไลท์ ดวงละ 1080 บาท มั้ง ไม่แน่ใจ
    แล้วก็ น่าจะต้องแปลงขายึดกันชนหน้าอีก
    กระจกมองข้าง ทรงปรับไฟฟ้า มี 3 แบบ
    แบบแรก ทรงไฟฟ้า ปรับมือ เป็นโครเมี่ยม แท้ มีตรา ISUZU ข้างหลัง ของใหม่ ข้างละ 1694 บาท มือ 2 แบบนี้ ไม่ค่อยเห็นครับ
    ปรับไฟฟ้า แท้ 3 สาย น่าจะ ราวๆ 2600 บาท/ข้าง มือ 2 ก็ น่าจะ พันกว่าบาท/ข้าง + สวิชต์ 1680 บาท+เดินสายไฟ
    ปรับ+พับไฟฟ้า 5 สาย เมื่อก่อนนี้ ครบชุด ราวๆ 4500-6000 แต่ตอนนี้ น่าจะเกินแล้ว
    ไฟท้าย ใหม่แท้ คู่ละ ราวๆ 1400 ( ขาวขาวแดง ) มือ 2 ก็ ไม่น่าเกิน 500
    ยางกันโคลนเข้ารูป ของแท้ มีตรา อีซุ ก็ น่าจะ 1000 กว่าบาท หน้าหลัง แต่ถ้า แบบโรงงาน ไม่ติดตรา อีซุ ราวๆ 750 บาทครับ รูยึด ข้างหน้า ร้อยกันได้ แต่ข้างหลัง จะไม่ตรง ตกแต่งเอาได้ครับ
    สปอยเลอร์หลัง แท้ ไทยรุ่ง 4000 กว่าบาท งานร้านข้างนอก น่าจะถูกกว่ากันครึ่งๆครับ
    ชุดแต่งรอบคัน อันนี้ ของแท้ ไม่รู้ ถ้าเอาของใหม่ ไม่รู้ ไทยรุ่งมีของให้หรือเปล่าครับ ลอง ติดต่อ บ. ไทย วี พี ออโต้ เซอร์วิส ขายอะไหล่รถไทยรุ่งโดยเฉพาะ ถ้าเอาของใหม่นะครับ แต่ ดูๆแล้ว ของแท้มันก็ไม่ค่อยแน่นหนาเท่าไหร่
    หรือ ไปสั่งทำ ร้านไฟเบอร์ก็ได้

ที่เหลือ ก็น่าจะงานเก็บสี ตกแต่งขอบซุ้มล้อ วันเดอร์เรอร์ ปี 96 กับ แอดเวนเจอร์ ฝาท้าย รูปร่างไม่เหมือนกันอีก ตรงหลุมทะเบียนครับ

งานภายใน เบาะ แผงประตู กระจกไฟฟ้า อันนี้ ร้านประดับยนต์ทั่วไปทำได้ แต่ถ้าจะทำเบาะ 3 แถว น่าจะยุ่งยากครับ

นึกออกเท่านี้ครับ ถ้าข้อมูลอะไรผิดพลาด ก็ขออภัยด้วยครับ

15. LEE YUKARI

441
    6
    0
    แบบ น้อง เอ ว่า นะครับ .......ทำแล้ว ออกมา สวย ตาม ที่เรา ชอบ ก้ภูมิจัย ดี ครับ .......

16. Sandee___ATC

Sandee___ATC New Member Member

17
    0
    0
    งั้นเอารถผมไปเลย 280000 DRAGON แท้ๆ ไม่ต้องแปลง ปี2001อีกตะหาก เหอๆๆๆ -0-!

17. LEE YUKARI

441
    6
    0
    พี่ หมู จะขาย รถไปไช้ รถอะไรเหรอ ครับ ........

18. My Family

4
    0
    0

ข้อมูลละเอียดมากเลยครับ ตอนนี้เก็บเงินอยู่คิดไว้ว่าจะแปลงเป็น drogon eye
    ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ มีน้ำใจกันทุกคนเลย :D

19. Ball Isuzu

Ball Isuzu New Member Member

32
    1
    0
    ผมว่าเอาปายเทริ์นจะถูกกว่าทำอีก...เชื่อผมเถอะครับ

20. LEE YUKARI

441
    6
    0
    หมายถึง รถบอล ช่าย ป่ะ...........ล้อ เล่นนะครับ ........

21. eak saraburi

eak saraburi New Member Member

82
    0
    0
    ทำได้ครับ

พี่ๆๆผมทำมาหมดไป 120พัน ยังได้แต่ภายนอกเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้