ลำโพงกลางแหลม

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย blue-Jazz, 7 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blue-Jazz

blue-Jazz New Member Member

3
    0
    0
    ตอนนี้มีกลางแหลมอยู่ 2 ยี่ห้อคับ mb quart กับ ดิจิตอล รีเสิท ไม่ทราบว่าเป้นไงมั่งคับทั้งสองรุ่นช่วยแนะนำหน่อยคับ แล้วถ้าใส่ทั้งคุ่เลยจะเป็นไงคับ

2. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    Digital research K16 คุ้มราคาครับ

MB Quart ผมไม่ค่อยชอบอ่ะ แหลมส่วนมากเป็นโลหะ เสียงจัดครับ

ใส่ทั้งคู่เน่าครับ เสียงตีกันหมด เลือกซักคู่ใส่ด้านหน้า ก้อพอครับ

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เท่าที่เคยฟังมานะ
    DR เสียงจะออกสดๆ เสียงร้องเด่น เหมาะกับพวกดนตรี Pop, Rock
    MBQ เสียงจะออกแนวกว้างๆ กลางอิ่มๆ ฟังสบายไม่เหมาะกับพวกเพลง
    Pop, Rock เหมาะกับพวก Jazz หรือไม่ก็เพลงเบาๆ (เคยใช้รุ่นเก่าที่
    เป็นกรวยกระดาษอ่ะนะ รุ่นใหม่เป็นวัสดุอะไรผมไม่ทราบเสียงอาจจะต่าง
    กัน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้