ตัวเพิ่มแรงม้าที่เป้นเหมือนพัดลม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย hahay, 24 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hahay

hahay New Member Member

2
    0
    0
    ตัวเพิ่มแรงม้าที่เป้นเหมือนพัดลม ใส่ตรงไหนและดีไหม

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    รู้สึกจะเป็นของเอาไว้หลอกเด็กนะครับ :D:D:D:D

3. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    ที่ใส่ตรงไอดีป่าวครับ

ผมว่่ามันอันตรายนะเกิดใบหลุดเข้าเครื่อง

ก็ship หายเท่านั้นเองครับ

4. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    ผมว่า หลอกมากว่าอ่ะ ถ้ามันเพิ่มได้ ก็ไม่ถึง 5 % ด้วยมั่ง อยากเพิ่มจิงๆ เซ็ทโบไปเลยดีกว่าไม่หลอกแถมดึงเห็นๆครับ

5. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    จะเอามาขวางทางอากศทำไมก้อไม่รู้ ผมว่าโล่งๆอ่ะดีแล้วคับ

6. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ใส่ในท่อไอดี ซึ่งผมว่ากลัวมันจะไปขวางทางเดินอากาศซะมากกว่า แถมถ้าเกิดดันหลุดเป็นเศษเล็ก ๆ เข้าไปละยุ่งเลย

7. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตามที่พี่ๆบอกอ่ะครับ

8. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ตามที่ด้านบน บอกมาครับ ของหลอกเด็กๆ

9. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ผมว่าเเรงม้า -5% น่าจะถูกกว่านะครับ อิอิ

10. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ตามเซียนว่าเลยครับ โล่งๆๆดีกว่า

11. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    มันน่าจะเอามาขวางอากาศซะมากอะครับผม ;););)

12. มันน่าจะแถมมากับขนมหลอกเด็กมากกว่านะครับ

13. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    เห็นที่แรกก็ยังงงๆ ว่าจะเพิ่มแรงม้าได้ไง

14. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    อย่าใส่เลยครับ

15. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    เปลี่ยนใจได้เลย เอาเงินไปแต่งอย่างอื่นดีก่า (อันนี้มันเป็นพลังที่มองไม่เห็น) คริ คริ

16. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

อุปกรณ์มหัศจรรย์สำหรับเครื่องNA ทำมารูปร่างเหมือนใบพัด ให้ความรู้สึกเหมือนมีเทอร์โบมาช่วยประจุไอดีเข้าเครื่องกันเลยทีเดียวเชียว มันจะหมุนดูดไอดีเข้ามาเองได้อย่างไร??? ในความเป็นจริงแล้วมันก็เหมือนเอาอะไรมาขวางท่อไอดีของเครื่องNAน่านหละครับ มีใครเคยใส่แล้วรู้สึกว่ามันวิ่งดีขึ้นบ้าง มาเล่าสู่กันฟังหน่อย...

อันนี้เป็นรูปการทำงานของเทอร์โบ"จริง" จะเห็นได้ว่า มันใช้ไอเสียไปปั่นแกนโข่งไอเสีย ซึ่งแกนนั้นเชื่อมต่อกับโข่งไอดี เพื่ออัดอากาศด้านไอดีเข้ามา...

จะเห็นได้ว่า รูปร่างที่ให้ความรู้สึกคล้ายกันนั้น ความจริงแล้ว การทำงานของมันต่างกันโดยสิ้นเชิง...:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2009
  17. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ไม่แนะนำอย่างแรง

18. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    เอาตังไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

19. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    เหน เพื่อน ผม ซื้อ มาใส่ ใน ท่อ อากาศ อ่ะ

เหน แล้ว ตลกๆ มัน บอกว่า ใส่ แล้ว แรง

ผม ก้อ คิด ใน ใจ มัน จะ ช่วย ยังไง วะ

โล่งๆ น่า จะ ดี กว่า อันนี้ เล่น เอาไป ขวาง เตมๆ

คน ไทย ก้อ ช่าง คิด ออก มา ขาย เนอะ อิอิ

20. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไม่เคยคิดที่จะใส่เลยอ่ะครับ

21. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    หลอกเด็กดีแท้

22. จำได้ว่ามันชื่อ AIR INTAKE สมัยก่อนเห็นลงหนังสือประจำอ่ะ เฉยๆ...

23. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เอาตังไปเติมน้ำมันดีกว่าคับ อิอิ

24. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    คำนี้ช่างมีพลังซะจิงๆ :D:D

25. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    แล้วไอ ที่

ทรง คล้ายๆ โบล์ออฟ SQV หล่ะ

ช่วยได้ มั้ย อยากรู้เหมือน กัน

26. mat_za

mat_za New Member Member

111
    5
    0
  27. arm DC2

arm DC2 Member Privilege

48
    3
    8
    ถ้ามันใส่แล้วดีจิงๆ รถแข่งคงใส่ทุกคัน ในทุกๆสนามแล้วคับ.....

28. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    555+ ไม่อยากจะบอกเลย ว่าเมื่อก่อน แรกๆ ตอนเล่นรถ หลายปีและ เคยซื้อมาใส่ ประมาณว่าอยากลอง

แล้วก็ เอาไปทำพวงกุญแจ แล้วก็ไปวางโชว์ไว้หน้ารถเฉยๆ ตอกย้ำตัวเอง ว่า กรูซื้อมาทำไมว้า

เอาแบบทดสอบจริงจังเลยนะครับ ไม่มีเครื่องมือวัดที่แน่ชัด ไม่ได้ขึ้นไดโน แต่เคยเอาไปลงสนามด้วย ทดสอบเวลาเป็นตัวเลขเลย

วิ่งมันประมาณ ไม่ต่ำกว่า ยี่สิบรอบ หารอบที่เวลาดีที่สุด สุดท้าย ก็เท่าเดิมจริงๆ ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นมาเลย

แล้วที่สำคัญเลย คือ ความเร็วตีนปลาย หายไป อย่างน่าใจหาย

เคยสุดที่ 190 ใส่ตัวนี้ไป ได้ 175 ตันแค่นั้นจริงๆ เค้นแทบตายแล้ว พอเอาออกปุ๊ป ลองใหม่เลย สุดเหมือนเดิม 190

อยากรู้ว่า มันจะ บูสอากาศ เข้าไปได้ยังไง ได้ดีกว่าเดิม วานผู้ผลิตมาบอกหน่อย

ในเมื่อ แค่ผมเอามาวางไว้ หน้าช่องแอร์ แล้วเปิดแอร์แรงสุด ลมที่ออกมาจากตัวใบพัดนี่ เบา ชิบ

ฝากให้คิดกันนะครับ อิอิ

29. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มันเป็นเทอร์โบใจ...

30. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ไม่ต้องใส่ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้