~~....ความรู้สึกดีๆ บนท้องถนน มันก็หาได้นี่ครับ (อ่านแล้วแอบอมยิ้มนิดๆ)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย INTER_ZONE, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ที่มาจาก 2 คลับ....

>>>> http://www.clubjz.net/showthread.php?p=344212&posted=1#post344212

>>>> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=44333.0

ก็อยากนำเสนออ่ะนะ...

ขออนุญาติทางทั้ง 2 คลับมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ที่นำข้อความออกมาเผยแพร่ด้านนอก...ไม่เหมาะสมแจ้งมาเลยนะครับ..

รู้สึกดีเหมือนกันที่ได้อ่านเจอแบบนี้..!! :cool:

Rush_OverSize ถูกใจสิ่งนี้
  2. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    สงสัยย . .

เค้า จะ เป็น เนื้อ คู๋ กัลล

๕ ๕๕

3. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    อิอิ ผมเคยเจอพี่ในเวปนี้เเหละครับชื่อ tontonton เคยวิ่งด้วยกัน เเล้วหลังจากนั้น เจออีกที่เเยกไฟเเดง ติดไฟเเดง นั่งคุยกันเพลินเลยยย ครับ

4. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    อ่านแล้วรู้สึกดีจริงๆ

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ถ้าเจอคนนิสัยดีๆ แบบนี้ก้อสบายใจคับ
    แต่ส่วนมากที่เจอ มีแต่แย่ๆ ดิคับ แถวบ้านเยอะเลย

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    คนไทยยังมีดีอีกเยอะครับ

7. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เนื้อคู่จิงๆ ฮ่าๆ

8. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    อิอิอิอิ

9. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    อ่าน แล้ว ต้อง ยิ้ม เลย

ดี ใจ ที่ คน ไทย ยัง มี น้ำ ใจ ต่อ กัน

10. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    น่ารักจังครับ ปรบมือให้ ต้องอย่างนี้สิครับ รักรถขับรถเหมือนกัลล์ รักกันไว้ดีที่สุด

11. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อิอิ BMW ของตาปูน พี่ผมเองคร้า บ อิอิ

ผมเองก็เคยเจอ ครับ แซดๆๆมาเรื่อยๆจนมาติดไฟแดง ผมเปิดกระจก เขาก็เปิดกระจก แล้วเขาก็ถามว่า โบไรครับ
    ผมก็ ยิ้มๆบอก โบเดิม อิอิ

12. หน้าสนุกจัง

13. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ได้สนุก แถมยังได้ มิตรภาพ

แมนมาก

14. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    อ่านเเล้วรู้สึกดีจิงๆ..

15. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    เคยวิ่งกับ กระบะเทอร์โบดีเซลน่ะครับ พอดีด้วยความกวนของผมเอง วิ่งมาบน ถนนศรีนครินทร์รีบกลับบ้าน ช่วงวันอาทิตย์ เวลาประมาณห้าทุ่มน่ะครับ วิ่งขึ้นสะพานข้ามถนนบางนาตราดมาเลนขวา พอดีเจอกระบะพี่เค้าวิ่งอยุ่ไม่รู้ว่าใช่อีซูซุสีขาวหรือเปล่าน่ะครับ กลัวพี่เค้าเบี่ยงเข้ามาเลนขวาถอนโบออฟไปทีนึง(อารมกำลังแซดมาแระจะเบรคนะครับ) พี่แกเปิดกระจกอยู่คงนึกว่าผมชวนเล่น ตามเลยกดตรูดสวนผมขึ้นไปเลยวิ่งนำ ผมก้อตามมาเลยมาติดไฟแดงตรงแยกลาซาลนึกว่าแกจะเลิกเล่น ออกไฟแดงแกซัดต่อเข้าถนน ลาซาลเลยครับ ผมก้อเอาซะหน่อยครับ ตามกดแกไป วิ่งมากันจนถึงถนนเส้นตัดใหม่จากลาซาล เข้าแบริ่ง คราวนี้กดออกไปด้วยกันเต็มๆ แกเห็นผมขึ้นมาไวมากพี่แกเลยเปิดทางให้ผมขึ้นไป หลังจากเลี้ยวมาเส้นแบริ่งแกก้อเข้าซ้ายแล้วเปิดกระจกขวาลง ผมก้อค่อยๆขึ้นไปในใจคิดจะโดนยิงเปล่าวะเนี่ย เทียบกันแล้วแกก้อยกนิ้วโป้งให้ ผมเลยตะโกนบอกแกรถแรงจิงๆพี่ แล้วแกก้อเบรคแล้วกลับรถกลับไปทางเดิม โหยในใจผมคิดแกเล่นกะผมนอกเส้นทาง มาถึงนี่เลยเหรอเนี่ย ใจมากๆ ถ้าเจอแกอีกอยากจะบอกแกซักครั้งว่า พี่ขับรถน่ารักมากๆคร้าบบบบบ

เล่าแชร์ประสบการณ์กันนะครับ

ปล ถ้าเป็นเดี๋ยวนี้แข่งเสร็จขึ้นไปเทียบไม่รุจะโดนยิงหรือเปล่าครับ

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อ่านแล้วรู้สึกดีจริงๆคับ ไม่ไดตะบี้ตะบันจะชนะกันอย่างเดียว สุดท้ายจบลงด้วยการได้เพื่อนเพิ่มมาคับ

17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    จี๊ด 2 จี๊ด
    อย่าจริงจัง
    รักษามายาท กัน
    อันตรายก็ไม่เกิด ครับ
    พอจะแยกทางกัน เิปิดกระจก
    บีบแตร สต๊อปไฟ สักหน่อย

แฮปปรี้ คับ :D

18. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    สังคมแต่งรถมันแคบ เล่นกัน ขึ้นไม่ได้อย่าขวางหลบให้ ถอนได้ถอน ยกได้ยก แค่นี้ ก็ไม่ชนกันแร้ววววววว ดีใจสังคมยังมีคนขับรถน่ารักกันอยู่เยอะ

19. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    อ้าวฮอล โบ TE06-24V มะใช่หลอ ??

วันนั้นเห็นเปิดกระโปรง ยังจะมาซุยเป็นโบเดิมอีก

คนเรา

20. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เยี่ยมๆๆ

21. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เคยเจอ เหมือนกันครับ เส้น นครถม พี่ .... รู้สึกจะ ทีมไขมันเฮฮา นะ อยู่ เอ็นวี อะครับ วิ่งกันพักนึง ก็ แยก เค้าไปกาญ ผมกลับบ้าน แม่กลอง แต่มาทักกันในนี้อะครับ ก็ เจอบ่อย แต่จำไม่ค่อยได้ มีดีบ้างไม่ดี บ้าง ปน ๆ กันไป ส่วนมาก จะ เจอแต่ดี ๆ ครับ

22. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    เจอแบบนี้ ทำให้ได้มิตร เพิ่มอีกครับ อิอิ คนไทยมีน้ำใจในการเล่นรถ นับถือครับ อิอิ

23. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ประทับใจมาก น่ารักทั้งคู่เลยครับ....

24. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    อ่านแล้วรู้สึกดี ประทับใจมากเลยด้วย

25. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    คนมีน้ำใจยังมีอีกมากมายครับ แต่ก่อนที่จะเล่นคำนวณให้ดีก่อนนะครับ
    มีรถ+มีแยก+ชุมชน+ถนนลื่น ไหม

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:32:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:32:10 ----------

คนมีน้ำใจยังมีอีกมากมายครับ แต่ก่อนที่จะเล่นคำนวณให้ดีก่อนนะครับ
    มีรถ+มีแยก+ชุมชน+ถนนลื่น ไหม

26. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ขับรถระวังกันด้วยนะคับ

27. koenma

koenma New Member Member

7,192
    5
    0
    เคยเจอเหมือนกันครับเส้นโคราชเข้ากรุงเทพอ่ะ
    เจอกะสปอร์ตไรเดอร์เล่นกันตั้งกะออกจากโคราช
    ด้วยความแรงกว่าเค้าก็นำไปผมก็นึกว่าจาโดนทิ้งแล้วหายเลยอ่ะ
    เพราะรถผมมันวิ่งได้แค่155เอง ปรากฎว่าวิ่งไปสัก5นาทีก็เจออีก
    ทีนี้ผมนำเพราะเค้าวิ่งเบาๆอยู่พอแซงเค้าไป เค้าก็กดคันเร่งขึ้นมาอีก
    มาจี้อีกผมก็หลบลงมาแล้วเค้าก็ขับมาตีคู่อึดใจนึง แล้วก็กดคันเร่งเพิ่ม
    วิ่งตามๆกันไปเหมือนเค้าจารู้ว่ารถผมวิ่งได้แค่นี้ เล่นกันไปเรื่อยๆ
    ผลัดกันแซงตามจังหวะรถข้างหน้า แต่ไม่ใช่เล่นเพื่อเอาชนะนะ
    จังหวะที่เค้าติดคันหน้าผมก็จาเบาให้เค้ามุด ผมติดเค้าก็จาเบาให้ผมมุด
    เล่นกันมาเรื่อยๆจนถึงรังสิตเลย แต่ไม่ได้ทักกันอ่ะ เพราะผมรีบ
    เค้าแยกขึ้นโทรเวส่วนผมวิ่งข้างล่าง ประทับใจมาก
    เหมือนเค้าอยากหาคนวิ่งเป็นเพื่อน เพราะระยะทางเป็นร้อยกิโล
    คงกลัวว่าจาหลับ ยิ่งตอนนั้นเป็นตอนดึกๆด้วย อีกอย่างทะเบียนรถผมก็นครปฐมด้วย
    คงคิดว่าไปทางเดียวกันแน่เลยเล่นแบบขำๆซะหน่อย
    ยังจำได้ตลอดมาจนทุกวันนี้เลย

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 13:31:48 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:31:33 ----------

เคยเจอเหมือนกันครับเส้นโคราชเข้ากรุงเทพอ่ะ
    เจอกะสปอร์ตไรเดอร์เล่นกันตั้งกะออกจากโคราช
    ด้วยความแรงกว่าเค้าก็นำไปผมก็นึกว่าจาโดนทิ้งแล้วหายเลยอ่ะ
    เพราะรถผมมันวิ่งได้แค่155เอง ปรากฎว่าวิ่งไปสัก5นาทีก็เจออีก
    ทีนี้ผมนำเพราะเค้าวิ่งเบาๆอยู่พอแซงเค้าไป เค้าก็กดคันเร่งขึ้นมาอีก
    มาจี้อีกผมก็หลบลงมาแล้วเค้าก็ขับมาตีคู่อึดใจนึง แล้วก็กดคันเร่งเพิ่ม
    วิ่งตามๆกันไปเหมือนเค้าจารู้ว่ารถผมวิ่งได้แค่นี้ เล่นกันไปเรื่อยๆ
    ผลัดกันแซงตามจังหวะรถข้างหน้า แต่ไม่ใช่เล่นเพื่อเอาชนะนะ
    จังหวะที่เค้าติดคันหน้าผมก็จาเบาให้เค้ามุด ผมติดเค้าก็จาเบาให้ผมมุด
    เล่นกันมาเรื่อยๆจนถึงรังสิตเลย แต่ไม่ได้ทักกันอ่ะ เพราะผมรีบ
    เค้าแยกขึ้นโทรเวส่วนผมวิ่งข้างล่าง ประทับใจมาก
    เหมือนเค้าอยากหาคนวิ่งเป็นเพื่อน เพราะระยะทางเป็นร้อยกิโล
    คงกลัวว่าจาหลับ ยิ่งตอนนั้นเป็นตอนดึกๆด้วย อีกอย่างทะเบียนรถผมก็นครปฐมด้วย
    คงคิดว่าไปทางเดียวกันแน่เลยเล่นแบบขำๆซะหน่อย
    ยังจำได้ตลอดมาจนทุกวันนี้เลย

28. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ผม ไม่ค่อยกล้าเล่นอ่ะครับ กลัวเค้าเข้าใจผิด !!!

ได้แต่ ยิ้มๆไป แฮะๆ ........

แต่ ถ้าได้เพื่อน บนถนน ดีๆ อย่างงี้ ดีเลยครับ

อย่างไรก้อ ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:26:37 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:26:19 ----------

ผม ไม่ค่อยกล้าเล่นอ่ะครับ กลัวเค้าเข้าใจผิด !!!

ได้แต่ ยิ้มๆไป แฮะๆ ........

แต่ ถ้าได้เพื่อน บนถนน ดีๆ อย่างงี้ ดีเลยครับ

อย่างไรก้อ ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

29. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ดีจัง

เมื่อวันเสาร์ ไปเติมแก็ส เจอรถติดสติ๊กเกอร์ RCW ด้วย
    ว่าจะทักแล้ว แต่ก็ไม่ได้ทัก อิอิ

ว่าจะถามว่า ซื้อสติ๊กเกอร์ RCW สีดำที่ไหน

30. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ได้เพื่อนครับงานนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้