ถามผู้รู้เรื่องเข็มขัดนิรภัยของ 323 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย kerothai, 4 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kerothai

kerothai New Member Member

10
    1
    0
    คือว่าเข็มขัดนิรภัยเดิมมันแข็งดึงไม่ได้ครับ
    อยากทราบว่าถ้าซื้อใหม่ทั้ง2อันเนี่ย มันยังมีขายอยู่หรือป่าวครับ
    แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    รถผมคันนี้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    โอ้ผมว่าน่าจะแปลงรุ่นผมใส่ได้นะงับผมเพราะ 323 เหมือนกันหรือจะใช้เป็นอีกแบบหนึ่งเรียกไม่ถูกต้องรอท่านอื่นมาเสริมหน่อยนะ

3. ozmozizz

ozmozizz New Member Member

300
    3
    0
    ต้องรอผู้รู้จิงๆครับ

4. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    เปลี่ยนเป็นเบลแต่งอ่ะงับผมแต่ไม่แน่ใจว่าต้องทำไงนะงับผมรอผุ้ชำนาญนะ

5. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ถ้าเป็นเบลติดรถตามเชียงจะหายากครับ ขนาดของโครโนสซื้อมายังใส่ไม่ได้อ่ะครับ ขายึดไม่เหมือนกัน ทั้งๆที่ตรงรุ่น แปลกเหมือนกัน ถ้าจะซื้อต้องลองไปเทียบหน้าร้านเลยครับ เจอร้านใจดีก็ใส่ให้ด้วย

ซื้อใหม่ของห้างไม่น่าจะมีนะครับ แต่ถ้าถามร้านประดับยนต์แบบใส่รุ่นไหนก็ได้ ราคาพันนิดๆอ่ะครับ พอใช้ได้

ส่วนเบล4จุด6จุด ถ้าใช้งานในชีวิตประจำวันลำบากครับ เข้าทีออกที แถมคนนั่งหลังก็ไม่ได้ เพราะต้องโยงทำมุม45องศา ห้ามยึดกับขาเบาะเดินะครับ

6. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    ลองถอดออกมาดูก่อนดีไหมครับ ผมก็ไม่เคยเปลี่ยนเหมือนกัน สงสัยต้องหาเทียบเอาหละครับ

7. oat@colorkey

oat@colorkey New Member Member

356
    18
    0
    ตามนั้นคับ บางทีตัวล็อกมันลงไปขัดเฟืองอยู่แล้วไมยอมดีดกลับ
    เอาน้ำมันหยอดซะ ใช้ได้เหมือนเดิม:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้